WPML_EXPORT - en to vi translation catalogue (1157 entries)

en:  - Template default
vi: - Mặc định template

en:  - everything you need to know about using Layouts
vi: - mọi thứ bạn cần biết về sử dụng các Bố cục

en:  - everything you need to know about using Toolset
vi:  - mọi điều bạn cần biết về cách sử dụng Toolset

en:  - learn to use Toolset by experimenting with fully-functional learning sites
vi:  - học cách sử dụng Toolset bằng cách trải nghiệm với trang web học tập đầy đủ tính năng

en:  - online help by support staff
vi: - trợ giúp trực tuyến từ nhân viên hỗ trợ

en:  Maximum pages to refresh
vi: Số trang tối đa để làm mới

en:  is an assigned layout!
vi: là một bố cục đã được gán!

en:  is assigned to render Wordpress resources in front-end and cannot be deleted. To delete it remove assignments first and try again.
vi: được gán để kết xuất các tài nguyên WordPress trong front-end và không thể xóa được. Để xóa nó, trước tiên hãy xóa các phần việc và thử lại.

en: %1$s %2$s design inside %2$s templates may cause problems
vi: %1$s %2$s thiết kế bên trong các template %2$s có thể gây ra các sự cố

en: %1$sDesigning templates with %2$s%3$s.
vi: %1$s đang thiết kế các template bằng %2$s%3$s.

en: %1$sOnce you %2$ssetup textual custom fields in Types%3$s (single line, multiple lines, WYSIWYG), you will be able to include them in text searches here.
vi: %1$sKhi bạn %2$sthiết lập các trường dữ liệu tùy biến dạng văn bản trong Types%3$s (đơn dòng, đa dòng, WYSIWYG), bạn sẽ có thể gộp chúng vào trong các tìm kiếm tại đây.

en: %1$sRelevanssi%2$s plugin extends and improves the WordPress text search. Relevanssi allows to search in custom fields and returns the most relevant results first.
vi: Plugin %1$sRelevanssi%2$s mở rộng và cải thiện việc tìm kiếm văn bản của WordPress. Relevanssi cho phép tìm kiếm các trường dữ liệu tùy biến và trả về các kết quả có liên quan trước.

en: %CELL_NAME% search results
vi: Kết quả tìm kiếm của %CELL_NAME%

en: %COUNT% thoughts on %TITLE%
vi: %COUNT% ý kiến về %TITLE%

en: %d %s use a different layout.
vi: %d %s sử dụng một bố cục khác.

en: %d %s uses a different Layout.
vi: %d %s sử dụng một Bố cục khác.

en: %d columns
vi: %d cột

en: %d columns - click again to create
vi: %d cột - bấm lần nữa để tạo

en: %d orphaned Content Template cell(s): %s have been deleted from this Layout since the associated Views Content Template was deleted outside the Layouts editor
vi: %d ô Template Nội dung mồ côi: %s đã bị xóa khỏi Bố cục này vì Template Nội dung Views liên quan đã bị xóa bên ngoài trình biên tập Layouts

en: %s HTML tag
vi: Thẻ HTML %s

en: %s elements
vi: %s thành phần

en: %s is assigned to render Wordpress resources in front-end and cannot be deleted. To delete it remove assignments first and try again.
vi: %s được gán để kết xuất các tài nguyên WordPress trong front-end và không thể bị xóa. Để xóa nó, trước tiên hãy xóa các phần việc và thử lại.

en: %s post uses another Layout
vi: Bài viết %s sử dụng Layout (Bố cục) khác

en: %s posts use another Layout
vi: Các bài viết %s sử dụng Layout (Bố cục) khác

en: %s repetition
vi: %s lặp lại

en: %sNo videos to play%s
vi: %sKhông có video để phát%s

en: %sSet this option for:%s
vi: %sThiết lập tùy chọn này cho:%s

en: %sTo see the preview, you need to allow this page to show popups.%sHow to enable popups in your browser%s
vi: %sĐể xem trước, bạn cần cho phép trang này hiển thị cửa sổ mở nhanh.%sCách thức kích hoạt cửa sổ mở nhanh trong trình duyệt của bạn%s

en: %sVideo Tutorials%s
vi: %sVideo hướng dẫn%s

en: %sno title%s
vi: %skhông có tiêu đề%s

en: (No previews available)
vi: (Không có chế độ xem trước khả dụng)

en: (Please select page from Reading option)
vi: (Vui lòng chọn trang từ tùy chọn Đọc)

en: (no parent)
vi: (không có mục cha/mẹ)

en: (no title)
vi: (không có tiêu đề)

en: *Hover over to see the menu
vi: *Trỏ chuột phía trên để xem menu

en: --- Select View ---
vi: --- Chọn View ---

en: --- Select WordPress Archive ---
vi: --- Chọn Lưu trữ WordPress ---

en: --- Select a default layout ---
vi: --- Chọn bố cục mặc định ---

en: --- Select form ---
vi: --- Chọn biểu mẫu ---

en: --- not set ---
vi: --- chưa thiết lập ---

en: 1 Column
vi: 1 Cột

en: 1 column
vi: 1 cột

en: 12 columns
vi: 12 cột

en: 2 columns
vi: 2 cột

en: 3 columns
vi: 3 cột

en: 4 columns
vi: 4 cột

en: 6 columns
vi: 6 cột

en: << Older Comments
vi: << Bình luận cũ

en: <em>Toolset</em> Package Options
vi: Tùy chọn gói <em>Toolset</em>

en: A Content Template should have a name please provide one.
vi: Template Nội dung phải có tên, vui lòng đặt tên.

en: A blank page with a message:
vi: Một trang trắng chứa tin nhắn:

en: A cell that demonstrates the Layouts plugin API.
vi: Một ô minh hoạt API plugin Bố cục.

en: A child layout should display here
vi: Bố cục con nên hiển thị tại đây

en: A layout is already assigned to %d %s.
vi: Một bố cục đã được gán cho %d %s.

en: A layout with this name already exists. Please use a different name.
vi: Một bố cục với tên này đã tồn tại. Vui lòng sử dụng một tên khác.

en: A page using this layout
vi: Trang web sử dụng bố cục này

en: A simple shell for an h1 to appropriately space out and segment sections of content on a page. It can utilize the h1's default small element, as well as most other components (with additional styles).
vi: Một trình bao bọc đơn giản cho h1 đối với vùng không gian bên ngoài tương đối và các mục phân đoạn nội dung trên một trang. Nó có thể sử dụng thành phần nhỏ mặc định của h1, cũng như hầu hết các thành phần khác (với các kiểu bổ sung).

en: A specific page:
vi: Trang cụ thể:

en: A template file that supports layouts is not available for the %s post type.
vi: Tập tin template hỗ trợ các bố cục không khả dụng cho dạng bài viết %s.

en: A template file that supports layouts is not available.
vi: Tập tin template hỗ trợ các bố cục này không khả dụng.

en: About CRED
vi: Về CRED

en: About Views
vi: Về Views

en: Abstract object styles for building various types of components (like blog comments, Tweets, etc) that feature a left- or right-aligned image alongside textual content.
vi: Các kiểu đối tượng trừu tượng để xây dựng các loại thành phần khác nhau (như bình luận của blog, Tweet v.v.) sẽ mô tả cho ảnh được căn chỉnh bên trái hoặc bên phải dọc theo nội dung văn bản.

en: Add
vi: Thêm

en: Add Custom Row
vi: Thêm dòng tùy biến

en: Add New
vi: Thêm mới

en: Add New Widget Areas
vi: Thêm các Vùng Widget mới

en: Add Row
vi: Thêm dòng

en: Add Tab
vi: Thêm tab

en: Add accordion panel
vi: Thêm bảng điều khiển accordion

en: Add another item
vi: Thêm mục khác

en: Add another slide
vi: Thêm trang trình chiếu khác

en: Add cells row
vi: Thêm dòng chứa các ô

en: Add custom row
vi: Thêm dòng tùy biến

en: Add grid
vi: Thêm lưới

en: Add image URL
vi: Thêm URL của ảnh

en: Add new %s
vi: Thêm %s mới

en: Add new layout
vi: Thêm bố cục mới

en: Add tab
vi: Thêm tab

en: Add the search results to this page
vi: Thêm kết quả tìm kiếm vào trang này

en: Admin bar options
vi: Tùy chọn thanh quản trị

en: After title:
vi: Phía sau tiêu đề:

en: After widget:
vi: Phía sau widget:

en: Alerts
vi: Cảnh báo

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: All %s were updated.
vi: Tất cả %s đã được cập nhật.

en: All %stabs%s the same width
vi: Tất cả các %stab%s có chung chiều rộng

en: All Widget Areas
vi: Tất cả các Vùng Widget

en: All changes saved
vi: Đã lưu tất cả thay đổi

en: All items in a flat menu
vi: Tất cả các mục trong menu phẳng

en: All languages
vi: Tất cả ngôn ngữ

en: All layout %s will appear inside an HTML tag. By default, this is a DIV tag. Here, you can change the HTML tag for the cell, add classes and an ID to it. Learn more about %sstyling layout cells%s.
vi: Tất cả bố cục %s sẽ xuất hiện bên trong một thẻ HTML. Theo mặc định, đây là thẻ DIV. Tại đây bạn có thể thay đổi thẻ HTML cho ô, trên các lớp và ID cho nó. Tìm hiểu thêm về %sô bố cục kiểu cách%s.

en: All levels
vi: Tất cả cấp độ

en: All post types
vi: Tất cả dạng bài viết

en: All users
vi: Tất cả người dùng

en: Allow browsers to determine video or slideshow dimensions based on the width of their containing block by creating an intrinsic ratio that will properly scale on any device.
vi: Cho phép các trình duyệt quyết định các kích thước của video hoặc trình chiếu theo độ rộng của khối chứa đựng chúng bằng cách tạo tỷ lệ thực sẽ phân chia hợp lý trên thiết bị bất kỳ.

en: Allow visitors to switch between tabs inside the page.
vi: Cho phép khách truy cập chuyển đổi giữa các tab bên trong trang này.

en: An unexpected error happened.
vi: Đã xảy ra lỗi không mong muốn.

en: Appearance
vi: Hình thức

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Archive
vi: Lưu trữ

en: Archives
vi: Lưu trữ

en: Archives:
vi: Lưu trữ:

en: Are you sure to delete this file ?
vi: Bạn có chắc muốn xóa tập tin này?

en: Assign CRED Post Form cell
vi: Gán ô Biểu mẫu Bài viết CRED

en: Assign CRED User Form cell
vi: Gán ô Biểu mẫu Người dùng CRED

en: Assign Child layout
vi: Gán bố cục con

en: Assign Content Template
vi: Gán Template Nội dung

en: Assign Post Loop cell
vi: Gán ô Vòng lặp Bài viết

en: Assign Post content Box
vi: Gán Hộp nội dung bài viết

en: Assign Reference cell
vi: Gán ô tham chiếu

en: Assign View
vi: Gán View

en: Assign Visual editor (post fields, text and images) Cell
vi: Gán ô trình biên tập trực quan (trường dữ liệu bài viết và hình ảnh)

en: Assign Widget Area Box
vi: Gán hộp vùng Widget

en: Assign Widget cell
vi: Gán ô Widget

en: Assign WordPress Archive cell
vi: Gán ô Lưu trữ WordPress

en: Assign YouTube video cell
vi: Gán ô videoYouTube

en: Assign a Accordion
vi: Gán một Accordion

en: Assign a Grid
vi: Chỉ định một lưới

en: Assign a Layout
vi: Gán một Bố cục

en: Assign a Tabs
vi: Gán một tab

en: Assign comments cell
vi: Gán ô bình luận

en: Assign image box cell
vi: Gán ô hộp hình ảnh

en: Assign menu cell
vi: Gán ô menu

en: Assign slider cell
vi: Gán ô slider

en: Assign to content
vi: Gán cho nội dung

en: Association of child layouts to posts and post types will be removed.
vi: Mối liên hệ của các bố cục con với các bài viết và dạng bài viết sẽ bị xóa bỏ.

en: Author archives
vi: Lưu trữ theo tác giả

en: Auto-collapsing and expanding boxes.
vi: Tự động thu gọn và mở rộng các hộp.

en: Autoplay
vi: Phát tự động

en: Avatar size
vi: Kích thước ảnh đại diện

en: Badges
vi: Huy hiệu

en: Basic
vi: Đơn giản

en: Be sure to complete the setup:
vi: Hãy chắc chắn hoàn tất việc thiết lập:

en: Before title:
vi: Phía trước tiêu đề:

en: Before widget:
vi: Phía trước widget:

en: Blog/Home
vi: Blog/Trang chủ

en: Blue
vi: Xanh da trời

en: Bootstrap Components Toggle
vi: Các thành phần Bootstrap bật/tắt

en: Bootstrap Elements:
vi: Các thành phần của Bootstrap:

en: Bootstrap features a wide array of different helper classes to help you. These include clearfix, contextual colors and backgrounds, content showing and hiding, and others.
vi: Bootstrap mô tả một dãy phong phú các lớp khác nhau của bộ trợ giúp. Những lớp này bao gồm clearfix, màu sắc và hình nền của ngữ cảnh, hiển thị và ẩn nội dung, và các mục khác.

en: Bootstrap features additional responsive utilities for faster mobile-friendly development. These classes can be used for showing and hiding content by device via media query.
vi: Bootstrap mô tả các tiện ích đáp ứng bổ sung dành cho việc phát triển thân thiện với tính năng di động nhanh hơn. Các lớp này có thể được sử dụng để hiển thị và ẩn nội dung bằng thiết bị qua truy vấn đa phương tiện.

en: Bootstrap grid
vi: Lưới Bootstrap

en: Bootstrap includes a responsive, mobile first fluid grid system that appropriately scales up to 12 columns as the device or viewport size increases
vi: Bootstrap gồm một hệ thống lưới dòng chảy đầu tiên mang tính di động đáp ứng giúp phân chia lên đến 12 cột một cách tương ứng khi thiết bị hoặc kích thước cổng xem tăng lên

en: Bootstrap includes simple and easily customized typography for headings, body text, lists, and more.
vi: Bootstrap bao gồm kỹ thuật sắp chữ tùy chỉnh đơn giản và dễ dàng dành cho các tiêu đề, nội dung văn bản, danh sách và hơn thế nữa.

en: Bootstrap includes styling for different types of text quotes. This includes code, blockquotes, variables, and others.
vi: Bootstrap bao gồm kiểu cách dành cho các loại trích dẫn văn bản khác nhau. Việc này gồm mã, blockquote, biến số và các mục khác.

en: Bootstrap offers different classes for styling different types of buttons as well as to indicate the different states.
vi: Bootstrap cung cấp các lớp khác nhau để tạo các loại nút khác nhau cũng như định rõ các trạng thái khác nhau.

en: Bootstrap offers different styling options for tables, including different spacing of cells, contextual classes and responsive tables.
vi: Bootstrap bao gồm các tùy chọn tạo kiểu khác nhau dành cho bảng biểu, gồm cách sắp đặt ô, lớp ngữ cảnh và bảng biểu đáp ứng khác nhau.

en: Bootstrap provides classes to make your images responsive and adds lightweight styles to them.
vi: Bootstrap cung cấp các lớp để tạo ảnh đáp ứng của bạn và thêm các kiểu nhẹ nhàng cho chúng.

en: Bootstrap provides several form control styles, layout options, and custom components for creating a wide variety of forms.
vi: Bootstrap cung cấp vài kiểu điều khiển biểu mẫu, tùy chọn bố cục, và các thành phần tùy biến để tạo một loạt các biểu mẫu khác nhau.

en: Box name:
vi: Tên hộp:

en: BuddyPress Component:
vi: Thành phần BuddyPress:

en: BuddyPress loop.
vi: Vòng lặp BuddyPress.

en: Build custom searches
vi: Tạo các tìm kiếm tùy biến

en: Build the form using HTML and CRED shortcodes. Use the Add Post Fields button to add fields that belong to this post type, or Add Generic Fields to add any other inputs.
vi: Xây dựng biểu mẫu bằng các shortcode HTML và CRED. Sử dụng nút Thêm trường dữ liệu bài viết để thêm các trường dữ liệu thuộc dạng bài viết này, hoặc Thêm trường dữ liệu chung để thêm bất kỳ dữ liệu đầu vào khác nào.

en: Building your form
vi: Tạo biểu mẫu của bạn

en: Bulk Actions
vi: Hành động gộp (Bulk Actions)

en: Button dropdowns
vi: Nút thả xuống

en: Button groups
vi: Các nhóm nút chức năng

en: Buttons
vi: Nút

en: By default, all Toolset elements will be duplicated too. This way, when you edit the duplicated layout and its content, the original layout doesn't change. If you want to use the original Toolset elements for the duplicate layout, please change in the table above.
vi: Theo mặc định, tất cả các thành phần Toolset  cũng sẽ được sao chép. Theo cách này, khi bạn chỉnh sửa bố cục được sao chép và nội dung của nó, bố cục gốc sẽ không thay đổi. Nếu bạn muốn sử dụng các thành phần Toolset gốc cho bố cục bản sao, vui lòng thay đổi trong bảng bên trên.

en: CRED Post Form
vi: Biểu mẫu Bài viết CRED

en: CRED Post Forms allow you to create content or edit your content. Choose what you want this form to do and the type of content it will work with.
vi: Biểu mẫu Bài viết CRED cho phép bạn tạo nội dung hoặc chỉnh sửa nội dung của mình. Chọn điều bạn muốn biểu mẫu này thực hiện và nhập nội dung biểu mẫu sẽ làm việc.

en: CRED User Form
vi: Biểu mẫu Người dùng CRED

en: CRED User Forms allow you to create users. Choose what you want this form to do and the user role you want to assign.
vi: Biểu mẫu Người dùng CRED cho phép bạn tạo người dùng. Chọn điều bạn muốn biểu mẫu này thực hiện và vai trò người dùng bạn muốn gán.

en: CSS Editor
vi: Trình biên tập CSS

en: CSS Framework
vi: Khung làm việc CSS

en: CSS option saved.
vi: Đã lưu tùy chọn CSS.

en: CSS was successfully saved in %s option in database.
vi: CSS đã được lưu thành công trong tùy chọn %s trong cơ sở dữ liệu

en: CTRL+Space: Display class names and IDs.
vi: CTRL+Space: Hiển thị tên lớp và ID.

en: Call
vi: Gọi

en: Cancel
vi: Hủy

en: Caption description
vi: Mô tả chú thích

en: Caption title
vi: Tiêu đề chú thích

en: Cell data
vi: Dữ liệu của ô

en: Cell description
vi: Mô tả ô

en: Cell name:
vi: Tên ô dữ liệu:

en: Cells extend to the full width
vi: Ô dàn trải toàn bộ chiều rộng

en: Change how this layout is used
vi: Thay đổi cách thức sử dụng bố cục này

en: Change image
vi: Thay đổi hình ảnh

en: Change layout use
vi: Thay đổi việc sử dụng bố cục

en: Change log
vi: Nhật ký thay đổi

en: Change {{{ _.escape(ddl.post_title) }}} Layout use
vi: Thay đổi việc sử dụng Bố cục {{{ _.escape(ddl.post_title) }}}

en: Chat
vi: Trò chuyện

en: Child Layout Cell
vi: Ô Bố cục con

en: Child layout (Hierarchical layouts tree)
vi: Bố cục con (Sơ đồ bố cục phân cấp)

en: Choose an image
vi: Chọn hình ảnh

en: Choose how you want your button to look
vi: Chọn cách thức hiển thị bạn muốn nút bấm của bạn

en: Choose number of rows
vi: Chọn số lượng dòng

en: Choose the HTML tag to use when rendering this cell.
vi: Chọn thẻ HTML cần sử dụng khi kết xuất ô này.

en: Choose to display the %MMM%
vi: Chọn để hiển thị %MMM%

en: Choose what you'd like your button to do
vi: Chọn điều bạn muốn nút bấm của bạn thực hiện

en: Circle
vi: Chu kỳ

en: Class:
vi: Lớp:

en: Clear
vi: Xóa

en: Click the button below to remove those pagination links.
vi: Bấm vào nút bên dưới để xóa các liên kết phân trang này.

en: Close
vi: Đóng

en: Close this form and discard any changes
vi: Đóng biểu mẫu này và hủy bỏ bất kỳ thay đổi nào

en: Close this view and discard the changes
vi: Đóng View này và hủy bỏ các thay đổi

en: Close this view and return to the layout
vi: Đóng View này và trở về bố cục

en: Code
vi: Mã

en: Collapse
vi: Thu gọn

en: Column
vi: Cột

en: Columns
vi: Cột

en: Comment Cell
vi: Ô bình luận

en: Comments
vi: Bình luận

en: Comments are closed
vi: Bình luận bị đóng

en: Comments closed text
vi: Câu lệnh bình luận đã đóng

en: Compact display
vi: Hiển thị thu gọn

en: Complete the custom search setup by inserting a cell for the results
vi: Hoàn tất thiết lập tìm kiếm tùy biến bằng cách chèn ô cho các kết quả

en: Conditional expression includes illegal characters
vi: Biểu thức điều kiện chứa các ký tự không hợp lệ

en: Contain (crop)
vi: Bao gồm (xén)

en: Content Template
vi: Template Nội dung

en: Content Template (the content of another page)
vi: Template Nội dung (nội dung của trang khác)

en: Content Template for %s Layout
vi: Template Nội dung dành cho Bố cục %s

en: Content type:
vi: Kiểu nội dung:

en: Copy of
vi: Bản sao của

en: Copy panel
vi: Sao chép bảng điều khiển

en: Copy row
vi: Sao chép dòng

en: Copy tab
vi: Sao chép tab

en: Copy this list of field names:
vi: Sao chép danh sách tên các trường dữ liệu này:

en: Correct conditional expression has not been found
vi: Không tìm thấy biểu thức điều kiện chính xác

en: Could not create the CRED Post Form
vi: Không thể tạo Biểu mẫu Bài viết CRED

en: Could not create the CRED User form
vi: Không thể tạo Biểu mẫu Người dùng CRED

en: Cover (add padding)
vi: Ảnh bìa (thêm vùng đệm)

en: Create
vi: Tạo

en: Create Cell
vi: Tạo ô dữ liệu

en: Create Layouts
vi: Tạo Bố cục

en: Create a Child layout Cell
vi: Tạo ô bố cục con

en: Create a Post Loop cell
vi: Tạo ô Vòng lặp Bài viết

en: Create a Visual editor (post fields, text and images) Cell
vi: Tạo ô trình biên tập trực quan (trường dữ liệu bài viết, văn bản và hình ảnh)

en: Create a Widget cell
vi: Tạo ô Widget

en: Create a different Layout cell and display this View.
vi: Tạo ô Bố cục khác và hiển thị View này.

en: Create a new
vi: Tạo mới

en: Create a new CRED Post Form
vi: Tạo Biểu mẫu Bài viết CRED mới

en: Create a new CRED Post Form cell
vi: Tạo ô Biểu mẫu Bài viết CRED mới

en: Create a new CRED User Form cell
vi: Tạo ô Biểu mẫu Người dùng CRED mới

en: Create a new Content Template cell
vi: Tạo ô Template Nội dung mới

en: Create a new Layout
vi: Tạo Bố cục mới

en: Create a new Post content Cell
vi: Tạo Ô nội dung Bài viết mới

en: Create a new Reference cell
vi: Tạo ô Tham chiếu mới

en: Create a new User Form
vi: Tạo Biểu mẫu Người dùng mới

en: Create a new View cell
vi: Tạo ô View mới

en: Create a new Widget Area Cell
vi: Tạo Ô Vùng Widget mới

en: Create a new WordPress Archive cell
vi: Tạo ô Lưu trữ WordPress mới

en: Create a new YouTube video cell
vi: Tạo ô video YouTube mới

en: Create a new child layout
vi: Tạo mới một bố cục con

en: Create a new comments cell
vi: Tạo ô bình luận mới

en: Create a new image box cell
vi: Tạo một ô hộp hình ảnh mới

en: Create a new layout for this %s
vi: Tạo bố cục mới cho %s này

en: Create a new menu cell
vi: Tạo ô menu mới

en: Create a new one
vi: Tạo mới

en: Create a new slider cell
vi: Tạo ô slider mới

en: Create a new widget area
vi: Tạo một vùng widget mới

en: Create and close
vi: Tạo và đóng

en: Create content
vi: Tạo nội dung

en: Create front-end content editing forms
vi: Tạo các biểu mẫu chỉnh sửa nội dung front-end

en: Create new Accordion
vi: Tạo Accordion mới

en: Create new Grid
vi: Tạo Lưới mới

en: Create new Layout
vi: Tạo Bố cục mới

en: Create new Tabs
vi: Tạo Tab mới

en: Create new View
vi: Tạo View mới

en: Create new WordPress Archive
vi: Tạo Lưu trữ WordPress mới

en: Create templates
vi: Tạo các template

en: Create the new widget area
vi: Tạo vùng widget mới

en: Create user
vi: Tạo người dùng

en: Creating a new child layout
vi: Tạo mới một bố cục con

en: Current page
vi: Trang hiện tại

en: Custom Post Archives:
vi: Lưu trữ bài viết tùy chỉnh:

en: Custom Row description
vi: Mô tả dòng tùy biến

en: Custom Row name:
vi: Tên dòng tùy biến:

en: Custom Row:
vi: Dòng tùy biến:

en: Custom row
vi: Dòng tùy biến

en: Custom sidebars used by Widget Area Cell
vi: Các thanh bên cạnh tùy biến được Ô Vùng Widget sử dụng

en: Date
vi: Ngày

en: Day archives
vi: Lưu trữ theo ngày

en: Debug information
vi: Thông tin sửa lỗi

en: Default
vi: Mặc định

en: Default parent layout
vi: Bố cục cha/mẹ mặc định

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete %s
vi: Xóa %s

en: Delete any existing layouts that are not in the import
vi: Xóa bất kỳ bố cục có sẵn nào không có trong tập tin nhập

en: Delete permanently
vi: Xóa vĩnh viễn

en: Delete the Child layout cell and delete all the child layouts
vi: Xóa ô bố cục con và xóa toàn bộ các bố cục con

en: Delete the Child layout cell and remove the association with child layouts
vi: Xóa ô bố cục con và xóa bỏ mối liên hệ với các bố cục con

en: Delete the row and delete all the child layouts
vi: Xóa dòng và xóa tất cả các bố cục con

en: Delete the row and remove the association with child layouts
vi: Xóa dòng này và xóa mối liên hệ với các bố cục con

en: Deleted Layouts
vi: Bố cục đã xóa

en: Description
vi: Miêu tả

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Design page layouts using drag-and-drop
vi: Thiết kế các bố cục trang mới bằng kéo-và-thả

en: Design with %1$s
vi: Thiết kế bằng %1$s

en: Design with Toolset
vi: Thiết kế bằng Toolset

en: Digits
vi: Chữ số

en: Disable automatic paragraphs
vi: Tắt chế độ đoạn văn tự động

en: Disable the Toolset shortcodes menu in the admin bar
vi: Tắt Toolset shortcodes menu trong thanh quản trị

en: Disabled
vi: Đã vô hiệu hóa

en: Discard changes
vi: Hủy bỏ các thay đổi

en: Dismiss
vi: Bỏ qua

en: Display Name
vi: Tên hiển thị

en: Display a CRED Post Form which allows users to create and edit Posts, Pages and Custom content from the front-end.
vi: Hiển thị Biểu mẫu Bài viết CRED cho phép người dùng tạo và chỉnh sửa Bài viết, Trang và Nội dung tùy chỉnh từ front-end.

en: Display a CRED User Form which allows users to create and edit users from the front-end.
vi: Hiển thị Biểu mẫu Người dùng CRED sẽ cho phép người dùng tạo và chỉnh sửa người dùng từ front-end.

en: Display a WordPress Widget Area. You will be able to select a widgets area that comes from the theme.
vi: Hiển thị Vùng WordPress Widget. Bạn sẽ có thể chọn các vùng widget có sẵn từ giao diện này.

en: Display a WordPress ‘posts loop’ using styling from the theme. You need to include this cell, or a WordPress Archive cell, in layouts used for the blog, archives, search and other pages that display WordPress content lists.
vi: Hiển thị 'vòng lặp bài viết' của WordPress bằng cách định kiểu từ giao diện. Bạn cần tích hợp ô này hoặc ô Lưu trữ WordPress, trong bố cục được sử dụng cho blog, lưu trữ, tìm kiếm và các trang hiển thị danh sách nội dung WordPress khác.

en: Display a single WordPress Widget. You will be able to choose which widget to display, without having to create new widgets areas.
vi: Hiển thị Widget WordPress đơn lẻ. Bạn sẽ có thể chọn widget cần hiển thị, mà không cần tạo các vùng widget mới.

en: Display a video from YouTube.
vi: Hiển thị video từ YouTube.

en: Display all results
vi: Hiển thị tất cả kết quả

en: Display an image slider, built using the Bootstrap Carousel component.
vi: Hiển thị slider hình ảnh, được tính hợp bằng thành phần Bootstrap Carousel.

en: Display an image with a header and text. Suitable for callout boxes, key features, services showcase etc. Use the Visual Editor cell if you need more flexibility.
vi: Hiển thị hình ảnh kèm đầu trang và văn bản. Thích hợp cho các hộp chú thích, tính năng chính, hiển thị các dịch vụ v.v... Sử dụng ô Trình biên tập Trực quan nếu bạn cần thêm sự linh hoạt.

en: Display content for:
vi: Hiển thị nội dung cho:

en: Display current post's fields, static text, images and any other media that you can include using the WordPress visual editor.\n
vi: Hiển thị trường dữ liệu của bài viết hiện thời, văn bản tĩnh, hình ảnh và bất kỳ phương tiện nào khác bạn có thể sử dụng bằng trình biên tập trực quan WordPress.\n

en: Display fields and content that belongs to any post, with your HTML styling.
vi: Hiển thị các trường dữ liệu và nội dung thuộc về bài viết bất kỳ, với định kiểu HTML của bạn.

en: Display images with responsive size
vi: Hiển thị hình ảnh với kích thước linh hoạt

en: Display lists of content
vi: Hiển thị các danh sách nội dung

en: Display one of the WordPress menus that exist in your site.
vi: Hiển thị một trong các menu WordPress có sẵn trong trang web của bạn.

en: Display responsive image
vi: Hiển thị ảnh phản hồi

en: Display the WordPress ‘loop’ with your styling. You need to include this cell in layouts used for the blog, archives, search and other pages that display WordPress content lists.
vi: Hiển thị 'vòng lặp' WordPress với định kiểu của bạn. Bạn có thể tích hợp ô này trong các bố cục được sử dụng cho blog, lưu trữ, tìm kiếm và các trang khác hiển thị danh sách nội dung WordPress.

en: Display the comments section. This cell is typically used in layouts for blog posts and pages that need comments enable.
vi: Hiển thị mục bình luận. Ô này thường được sử dụng trong bố cục cho các bài viết và trang blog cần có chức năng bình luận.

en: Display the content of a page, post or custom type using styling from the theme.
vi: Hiển thị nội dung của một trang, bài viết hoặc loại tùy biến bằng cách định kiểu từ giao diện.

en: Display the results as a custom search
vi: Hiển thị kết quả dưới dạng tìm kiếm tùy biến

en: Display the results as a slider
vi: Hiển thị kết quả dưới dạng trình chiếu

en: Display the results with pagination
vi: Hiển thị các kết quả bằng phân trang

en: Displays a fully customized display
vi: Hiển thị màn hình tùy chỉnh đầy đủ

en: Displays the content of %s
vi: Hiển thị nội dung của %s

en: Displays the content of the current page
vi: Hiển thị nội dung của trang hiện thời

en: Do you really need another %s%s%s cell in %s%s%s layout? This cell can appear only once in each layout, so you cannot paste the selected row into this layout. If you select a different row, that doesn’t include this kind of cell, you will be able to paste it.
vi: Bạn thực sự cần một ô %s%s%s khác trong bố cục %s%s%s? Ô này chỉ có thể xuất hiện một lần trong mỗi bố cục, nên bạn không thể dán dòng được chọn vào biểu mẫu này. Nếu bạn chọn dòng khác mà không chứa kiểu ô này, bạn sẽ có thể dán nó.

en: Do you want this page to look different?
vi: Bạn có muốn trang này trông khác đi?

en: Do you want to apply to all?
vi: Bạn có muốn áp dụng cho tất cả?

en: Do you want to save the current layout before creating a new child layout?
vi: Bạn có muốn lưu bố cục hiện thời trước khi tạo bố cục con mới?

en: Do you want to save the current layout before editing the child layout?
vi: Bạn có muốn lưu bố cục hiện thời trước khi chỉnh sửa bố cục con?

en: Do you want to save the current layout before editing the parent layout?
vi: Bạn có chắc là bạn muốn lưu bố cục hiện thời trước khi bạn sửa bố cục mẹ?

en: Documentation and Support
vi: Tài liệu và Hỗ trợ

en: Don't show this message again
vi: Không hiển thị tin nhắn này nữa

en: Done
vi: Xong

en: Download Modules
vi: Tải về các module

en: Dropdowns
vi: Mục thả xuống

en: Duplicate
vi: Sao chép

en: Duplicate name
vi: Tên trùng lặp

en: Each %stab%s its own width to fit its text
vi: Mỗi %stab%s có chiều rộng của riêng mình để phù hợp với văn bản của nó

en: Edit
vi: Sửa

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Edit Accordion
vi: Chỉnh sửa Accordion

en: Edit CRED Post Form cell
vi: Chỉnh sửa ô Biểu mẫu Bài viết CRED

en: Edit CRED User Form cell
vi: Chỉnh sửa ô Biểu mẫu Người dùng CRED

en: Edit CSS
vi: Sửa CSS

en: Edit Cell
vi: Sửa ô dữ liệu

en: Edit Child layout Cell
vi: Sửa ô bố cục con

en: Edit Content Template cell
vi: Sửa ô Template Nội dung

en: Edit Custom Row
vi: Sửa dòng tùy biến

en: Edit Grid
vi: Sửa Lưới

en: Edit Post Loop cell
vi: Sửa ô Vòng lặp Bài viết

en: Edit Post content Cell
vi: Sửa Ô nội dung Bài viết

en: Edit Reference cell
vi: Chỉnh sửa ô Tham chiếu

en: Edit Row
vi: Sửa dòng

en: Edit Skype
vi: Chỉnh sửa Skype

en: Edit Skype button
vi: Sửa nút Skype

en: Edit Tab
vi: Chỉnh sửa tab

en: Edit Tabs
vi: Chỉnh sửa Tab

en: Edit View
vi: Chỉnh sửa View

en: Edit Visual editor (post fields, text and images) Cell
vi: Chỉnh sửa ô trình biên tập trực quan (trường dữ liệu bài viết, văn bản và hình ảnh)

en: Edit Widget Area
vi: Chỉnh sửa Vùng Widget

en: Edit Widget Area Cell
vi: Chỉnh sửa Ô Vùng Widget

en: Edit Widget cell
vi: Sửa ô Widget

en: Edit WordPress Archive cell
vi: Sửa ô Lưu trữ WordPress

en: Edit YouTube video cell
vi: Sửa ô video YouTube

en: Edit accordion
vi: Chỉnh sửa accordion

en: Edit accordion panel
vi: Chỉnh sửa bảng điều khiển accordion

en: Edit cell
vi: Sửa ô dữ liệu

en: Edit comments cell
vi: Sửa ô bình luận

en: Edit content
vi: Sửa nội dung

en: Edit grid
vi: Sửa lưới

en: Edit image box cell
vi: Chỉnh sửa ô hộp hình ảnh

en: Edit layout
vi: Sửa bố cục

en: Edit menu cell
vi: Sửa ô menu

en: Edit row
vi: Sửa dòng dữ liệu

en: Edit slider cell
vi: Sửa ô slider

en: Edit tabs
vi: Chỉnh sửa tab

en: Edit the cell and create a child layout
vi: Chỉnh sửa ô này và tạo một bố cục con

en: Edit this Content Template
vi: Chỉnh sửa Template Nội dung này

en: Edit this layout
vi: Sửa bố cục này

en: Edit users
vi: Chỉnh sửa người dùng

en: Edit/Delete selected area
vi: Chỉnh sửa/Xóa vùng được chọn

en: Enable creating layouts
vi: Cho phép tạo bố cục

en: Enable the Design with Toolset menu in the frontend
vi: Kích hoạt Thiết kế bằng menu Toolset trong frontend

en: Enable the Toolset Admin Bar Menu
vi: Bật Menu Thanh Quản trị Toolset

en: Enabled
vi: Đã bật

en: Enter your Skype Name
vi: Nhập tên Skype của bạn

en: Error 404 Page
vi: Lỗi trang 404

en: Error 404 page
vi: Lỗi trang 404

en: Error post id: check _cred_cred_prefix_post_id
vi: Lỗi id bài: check _cred_cred_prefix_post_id

en: Error reading file %s
vi: Lỗi khi đọc tập tin %s

en: Error while parsing the evaluate expression
vi: Lỗi khi phân tích (parse) biểu thức để so sánh

en: Error, timeout
vi: Lỗi, hết thời gian chờ

en: Error: Files is too big, Max upload size is
vi: Lỗi: Tập tin quá lớn, kích thước tải lên tối đa là

en: Example cells
vi: Các ô ví dụ

en: Expand
vi: Mở rộng

en: Export
vi: Xuất

en: Export / Import
vi: Xuất / Nhập

en: Export and download layouts
vi: Xuất và tải về các bố cục

en: Export layouts to theme directory
vi: Xuất các bố cục vào thư mục giao diện

en: Extend Bootstrap's grid system with the thumbnail component to easily display grids of images, videos, text, and more.
vi: Mở rộng hệ thống lưới của Bootstrap bằng thành phần ảnh nhỏ để dễ dàng hiển thị các lưới ảnh, video, văn bản và hơn thế nữa.

en: Extend form controls by adding text or buttons before, after, or on both sides of any text-based input.
vi: Mở rộng các phím điều khiển biểu mẫu bằng cách thêm văn bản hoặc các nút phía trước, phía sau, hoặc trên tất cả các cạnh của đầu vào dựa theo văn bản.

en: Failed to create the layout.
vi: Không thể tạo bố cục này.

en: Fetch layout %s
vi: Tìm nạp bố cục %s

en: Field
vi: Trường

en: Fields and Views
vi: Trường dữ liệu và Views

en: Fields, text and media
vi: Trường dữ liệu, văn bản và đa phương tiện

en: File %s does not exist
vi: Tập tin %s không tồn tại

en: File is bigger than maximum allowed in your php configuration.
vi: Tập tin lớn hơn dung lượng tối đa cho phép trong cấu hình php của bạn.

en: File is too big
vi: Tập tin quá lớn

en: File {1} timeout
vi: Tập tin {1} hết thời gian chờ

en: Files will be saved in:
vi: Các tập tin sẽ được lưu vào:

en: Filter items by language
vi: Lọc các mục theo ngôn ngữ

en: Find out more:
vi: Tìm hiểu thêm:

en: First Name
vi: Tên

en: Fixed
vi: Cố định

en: Fixed height of the video player. Width adjusts to cell's size
vi: Cố định chiều cao của video player. Chiều rộng điều chỉnh theo kích thước của ô

en: Fixed-width columns
vi: Cột có chiều rộng cố định

en: Fluid
vi: Linh hoạt

en: Fluid columns
vi: Cột linh hoạt

en: For all posts in Post Type %s%s%s
vi: Dành cho tất cả các bài viết trong Dạng bài viết %s%s%s

en: For already existing and new posts
vi: Dành cho bài viết có sẵn và bài viết mới

en: For one comment
vi: Cho một bình luận

en: For two or more
vi: Cho từ hai bình luận trở lên

en: Form:
vi: Biểu mẫu:

en: Forms
vi: Biểu mẫu

en: Framework integration failed since we are missing framework slug and name. Please call this action with those values are parameters in your constructor function: do_action('ddl-integration_override_before_init', 'slug', 'Framework name');
vi: Việc tích hợp khung làm việc thất bại vì chúng tôi đang thiếu slug và tên khung làm việc. Vui lòng gọi ra thao tác này bằng những giá trị là các tham số trong hàm dựng của bạn: do_action('ddl-integration_override_before_init', 'slug', 'Tên khung làm việc');

en: Full custom display mode
vi: Chế độ hiển thị tùy chỉnh đầy đủ

en: Full display
vi: Hiển thị đầy đủ

en: Full width
vi: Chiều rộng đầy đủ

en: Full width background
vi: Hình nền với chiều rộng đầy đủ

en: General
vi: Giới thiệu chung

en: Generic Error in deleting file
vi: Lỗi thường gặp khi xóa tập tin

en: Get Bootstrap element
vi: Tải thành phần Bootstrap

en: Get Module Manager plugin
vi: Mua plugin Module Manager

en: Get more from Layouts with the Views plugin.
vi: Tải thêm từ Layouts với plugin Views.

en: Give us feedback about this video
vi: Gửi cho chúng tôi phản hồi về video này

en: Go to
vi: Đi đến

en: Go to %1$sText Search settings%2$s to build the search index.
vi: Đi đến mục %1$sCài đặt Tìm kiếm Văn bản%2$s để xây dựng mục lục tìm kiếm.

en: Got it! Don't show this message again
vi: Tôi hiểu! Không hiển thị tin nhắn này lần nữa

en: Grid name:
vi: Tên lưới:

en: Grid of cells (Split cells into rows for grids and sidebars)
vi: Lưới chứa các ô (Chia các ô thành các dòng cho lưới và thanh bên)

en: Grid size
vi: Kích thước lưới

en: Grid system
vi: Hệ thống lưới

en: Grid type:
vi: Kiểu lưới:

en: Group a series of buttons together on a single line with the button group. Add on optional JavaScript radio and checkbox style behavior with our buttons plugin.
vi: Nhóm một loạt các nút cùng với nhau thành một dòng bằng nhóm nút. Thêm JavaScript radio tùy chọn và chế độ tạo kiểu hộp chọn bằng plugin các nút của chúng tôi.

en: HTML Tag:
vi: Thẻ HTML:

en: Help
vi: Giúp đỡ

en: Helper classes
vi: Các lớp của bộ trợ giúp

en: Hide
vi: Ẩn

en: Hide Bootstrap buttons
vi: Ẩn các nút Bootstrap

en: Hide details of duplicate Toolset elements
vi: Ẩn chi tiết các thành phần Toolset trùng lặp

en: Hide grid edit
vi: Ẩn chỉnh sửa lưới

en: Home
vi: Trang chủ

en: Home/Blog
vi: Trang chủ/Blog

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Hour
vi: Giờ

en: If you delete the Child layout cell you will lose the association with the existing <br>child layouts
vi: Nếu bạn xóa ô bố cục con, bạn sẽ mất mối quan hệ với các bố cục con <br> có sẵn

en: If you delete the row that contains a Child layout cell you will lose the association with the existing child layouts
vi: Nếu bạn xóa dòng chứa ô bố cục con, bạn sẽ mất liên kết với các bố cục con có sẵn

en: If you did not intend to create multiple child layouts, you can simply delete the Child Layout cell. A Grid cell can be used to split a cell into several rows and columns.
vi: Nếu bạn không có ý định tạo nhiều bố cục con, bạn chỉ cần xóa ô Bố cục con. Một ô Lưới có thể được sử dụng để phân chia ô này thành dòng và cột.

en: If you need more than 4 rows you can add them later in the editor
vi: Nếu bạn cần nhiều hơn 4 dòng, bạn có thể thêm chúng sau trong trình soạn thảo

en: If you want to display the results on a different page, the View form must contain a search button
vi: Nếu bạn muốn hiển thị các kết quả trên trang khác, biểu mẫu View phải chứa một nút tìm kiếm

en: Image
vi: Hình ảnh

en: Image CSS class
vi: Lớp CSS hình ảnh

en: Image alt text
vi: Văn bản thay thế ảnh

en: Image box
vi: Hộp hình ảnh

en: Image effects
vi: Hiệu ứng ảnh

en: Image size
vi: Kích thước ảnh

en: Image title attribute
vi: Thuộc tính tiêu đề ảnh

en: Image:
vi: Ảnh:

en: Images
vi: Hình ảnh

en: Immediate switch
vi: Chuyển đổi tức thời

en: Import
vi: Nhập vào (Import)

en: Import finished
vi: Nhập hoàn tất

en: Import layouts from local file
vi: Nhập các bố cục từ tập tin trên máy tính

en: Import started
vi: Đã bắt đầu nhập

en: In embedded mode this action couldn't be undone. %s
vi: Trong chế độ nhúng, thao tác này không thể hoàn tác. %s

en: In fixed-width mode, the width of the grid determines the number of columns.
vi: Trong chế độ độ rộng cố định, chiều rộng của lưới quyết định số lượng cột.

en: In other place on this same page
vi: Tại vị trí khác trên cùng trang này

en: Include in search
vi: Thêm vào trong tìm kiếm

en: Include this field in text searches throughout the site
vi: Thêm trường dữ liệu này vào các tìm kiếm văn bản trên cả trang web

en: Includes over 250 glyphs in font format from the Glyphicon Halflings set. Glyphicons Halflings are normally not available for free, but their creator has made them available for Bootstrap free of cost.
vi: Chứa hơn 250 kiểu trang trí theo định dạng phông chữ từ bộ Glyphicon Halflings. Glyphicon Halflings thường không miễn phí, nhưng người sáng tạo chúng đã miễn phí chúng cho Bootstrap.

en: Incorrect answer from server
vi: Câu trả lời không chính xác từ máy chủ

en: Incorrect zip file.
vi: Tập tin nén không chính xác.

en: Indicate the current page's location within a navigational hierarchy.
vi: Chỉ rõ vị trí của trang hiện thời trong một cấu trúc phân cấp điều hướng.

en: Individual pages:
vi: Các trang riêng lẻ:

en: Inline checkbox
vi: Hộp chọn cùng dòng

en: Inline radio
vi: Radio cùng dòng

en: Input format: %s
vi: Định dạng đầu vào: %s

en: Input groups
vi: Các nhóm đầu vào

en: Insert BuddyPress output
vi: Chèn kết quả BuddyPress

en: Insert a different View, not related to the custom search results
vi: Chèn một View khác, không liên quan đến các kết quả tìm kiếm tùy biến

en: Insert a placeholder for a Child Layout. Use this cell to design hierarchical layouts, where different child layouts inherit page-elements from a parent layout.
vi: Chèn một placeholder cho Bố cục con. Sử dụng ô này để thiết kế các bố cục phân cấp, nơi các bố cục con khác thừa hưởng trang-thành phần từ bố cục cha/mẹ.

en: Insert cell
vi: Chèn ô

en: Insert conditional shortcode
vi: Chèn shortcode điều kiện

en: Insert fields to display parts of the content and add HTML around them for styling.
vi: Chèn các trường dữ liệu để hiển thị các phần của nội dung này và thêm HTML quanh chúng để định kiểu.

en: Insert image URL
vi: Chèn URL ảnh

en: Install Views
vi: Cài đặt Views

en: Instead of using the parent layout (%s), you should assign one of these child layouts to content:
vi: Thay vì sử dụng bố cục cha/mẹ (%s), bạn nên gán một trong những bố cục con này cho nội dung:

en: Interval
vi: Khoảng nghỉ

en: Invalid parameters
vi: Tham số không hợp lệ

en: It is not possible to handle CSS loading in the front end. You should either make your uploads directory writable by the server, or use permalinks.
vi: Không thể xử lý việc tải CSS trong front end. Bạn phải cho phép máy chủ ghi vào thư mục tải lên của mình hoặc sử dụng các permalink.

en: It is not possible to handle CSS loading in the front end. You should either make your uploads directory writable by the server, or use pretty permalinks.
vi: Không thể xử lý việc tải CSS trong front-end. Bạn phải cho phép máy chủ ghi vào thư mục tải lên của mình hoặc sử dụng pretty permalinks.

en: It looks like you are trying to display a Form. For your convenience, Layouts now comes with a CRED form cell, which will let you achieve this much easier. We suggest that you try the new 'CRED Form' cell. You will be able to insert an existing Form or create a new Form.
vi: Có vẻ như bạn đang cố hiển thị Biểu mẫu. Để thuận tiện, Layouts hiện giờ tích hợp với ô biểu mẫu CRED, cho phép bạn đạt được điều này dễ dàng hơn. Chúng tôi khuyên bạn thử ô 'Biểu mẫu CRED mới'. Bạn sẽ có thể chèn Biểu mẫu có sẵn hoặc tạo Biểu mẫu mới.

en: It looks like you are trying to display a View. For your convenience, Layouts now comes with a View cell, which will let you achieve this much easier. We suggest that you try the new 'Views Content Grid' cell. You will be able to insert an existing View or create a new View.
vi: Có vẻ như bạn đang cố gắng hiển thị View. Để thuận tiện, Layouts hiện giờ tích hợp với ô View, cho phép bạn đạt được điều này dễ dàng hơn. Chúng tôi khuyên bạn thử ô 'Lưới Nội Dung Views' mới. Bạn sẽ có thể chèn View có sẵn hoặc tạo View mới.

en: It looks like you are trying to display fields. For your convenience, Layouts now comes with a Content Template cell, which will let you achieve this much easier.
vi: Có vẻ như bạn đang cố hiển thị các trường dữ liệu. Để thuận tiện, Layouts hiện giờ tích hợp với ô Template Nội dung, cho phép bạn đạt được điều này dễ dàng hơn.

en: Items to display
vi: Mục cần hiển thị

en: JS option saved.
vi: Đã lưu tùy chọn JS.

en: JS was successfully saved in %s option in database.
vi: JS đã được lưu thành công trong tùy chọn %s trên cơ sở dữ liệu.

en: JavaScript Editor
vi: Trình biên tập JavaScript

en: Jump to:
vi: Nhảy đến:

en: Keep original
vi: Giữ bản gốc

en: Labels
vi: Nhãn

en: Last Name
vi: Họ

en: Layout
vi: Bố cục

en: Layout Style
vi: Kiểu Bố cục

en: Layout cell types
vi: Các dạng ô biểu mẫu

en: Layout for %s
vi: Bố cục dành cho %s

en: Layout slug:
vi: Slug bố cục:

en: Layout structure
vi: Cấu trúc bố cục

en: Layout type
vi: Kiểu bố cục

en: Layout updated
vi: Bố cục được cập nhật

en: Layout width
vi: Chiều rộng bố cục

en: Layouts
vi: Bố cục

en: Layouts %s release notes
vi: Thông báo phát hành Layouts %s

en: Layouts CSS and JS
vi: CSS và JS Layouts

en: Layouts CSS and JS Editor
vi: Layouts CSS và Trình biên tập JS

en: Layouts CSS has NOT been updated. Please retry or check write permissions for uploads directory.
vi: Layouts CSS CHƯA được cập nhật. Vui lòng thử lại hoặc kiểm tra các quyền ghi dành cho thư mục tải lên.

en: Layouts CSS has been updated.
vi: CSS Bố cục đã được cập nhật

en: Layouts Embedded was <strong>deactivated</strong>! You are already running the complete Layouts plugin, so this one is not needed anymore.
vi: Layouts Embedded đã bị <strong>vô hiệu hóa</strong>! Bạn đã đang chạy plugin Layouts hoàn chỉnh, nên plugin này sẽ không còn cần thiết nữa.

en: Layouts Help
vi: Trợ giúp về Layouts

en: Layouts Troubleshoot
vi: Xử lý sự cố của Layouts

en: Layouts admin
vi: Quản trị viên Layouts

en: Layouts already has CSS styling. Check &quotOverwrite any layout if it already exists&quot, if you want to overwrite this CSS.
vi: Layouts đã có CSS tạo kiểu. Kiểm tra &quotGhi đè bố cục bất kỳ nếu nó đã tồn tại&quot, nếu bạn muốn ghi đè CSS này.

en: Layouts already has JS styling. Check &quotOverwrite any layout if it already exists&quot, if you want to overwrite this JS.
vi: Layouts đã có JS tạo kiểu dáng. Chọn &quotGhi đè bất kỳ bố cục nào nếu nó đã tồn tại&quot, nếu bạn muốn ghi đè JS này.

en: Layouts being used as templates for post types
vi: Các bố cục đang được sử dụng làm template cho các dạng bài viết

en: Layouts being used to customize archives
vi: Các bố cục đang được sử dụng cho lưu trữ tùy biến

en: Layouts being used to display single posts or pages
vi: Các bố cục đang được dùng để hiển thị các bài viết hoặc trang đơn

en: Layouts capabilities
vi: Các chức năng của Layouts

en: Layouts cell styling
vi: Định kiểu ô bố cục

en: Layouts export
vi: Xuất Bố cục

en: Layouts have been loaded successfully
vi: Đã tải thành công các Bố cục

en: Layouts import
vi: Nhập Bố cục

en: Layouts not being used anywhere
vi: Các bố cục chưa được sử dụng ở bất kỳ đâu

en: Layouts plugin needs to be integrated with your theme. Before designing layouts, please see the %sLayouts theme integration guide%s.
vi: Plugin Layouts cần được tích hợp với giao diện của bạn. Trước khi thiết kế các bố cục, vui lòng tham khảo %sHướng dẫn tích hợp giao diện Layouts%s.

en: Layouts requires version 1.6.2 or higher of the Views plugin.
vi: Các bố cục yêu cầu phiên bản plugin của Views phải từ 1.6.2 trở lên.

en: Layouts settings
vi: Cài đặt Layouts

en: Layouts successfuly loaded.
vi: Đã tải thành công các Bố cục.

en: Layouts theme integration
vi: Tích hợp giao diện bố cục

en: Layouts:
vi: Bố cục:

en: Learn about creating and using grids
vi: Tìm hiểu về cách tạo và sử dụng các lưới

en: Learn about designing hierarchical layouts using parents and children layouts.
vi: Tìm hiểu về cách thiết kế các bố cục phân cấp bằng bố cục cha/mẹ và bố cục con.

en: Learn about how rows can be displayed in different ways
vi: Tìm hiểu về cách thức hiển thị các dòng theo cách thức khác nhau

en: Learn about the CRED Post Form cell
vi: Tìm hiểu về ô Biểu mẫu Bài viết CRED

en: Learn about the CRED cell
vi: Tìm hiểu về ô CRED

en: Learn about the Child layout cell
vi: Tìm hiểu về ô bố cục con

en: Learn about the Comments cell
vi: Tìm hiểu về ô Bình luận

en: Learn about the Content Template cell
vi: Tìm hiểu về ô Template Nội dung

en: Learn about the Post Content cell
vi: Tìm hiểu về ô Nội dung Bài viết

en: Learn about the Post Loop cell
vi: Tìm hiểu về ô Vòng lặp Bài viết

en: Learn about the Views cell
vi: Tìm hiểu về ô Views

en: Learn about the Visual editor cell
vi: Tìm hiểu về ô trình soạn thảo trực quan

en: Learn about the Widget Area cell
vi: Tìm hiểu về ô Vùng Widget

en: Learn about the Widget cell
vi: Tìm hiểu về ô Widget

en: Learn about the WordPress Archive cell
vi: Tìm hiểu về ô Lưu trữ WordPress

en: Learn how the Layouts plugin works
vi: Tìm hiểu cách thức plugin Layouts hoạt động

en: Learn how to use Bootstrap in layouts
vi: Tìm hiểu cách sử dụng Bootstrap trong các bố cục

en: Learn more about <em>Toolset</em>
vi: Tìm hiểu thêm về <em>Toolset</em>

en: Left
vi: Trái

en: Level one
vi: Cấp độ một

en: Level three
vi: Cấp độ ba

en: Level two
vi: Cấp độ hai

en: Limit for number of pages to refresh after saving a layout
vi: Giới hạn số lượng trang để làm mới sau khi lưu bố cục

en: Link CSS class
vi: Liên kết lớp CSS

en: Link rel
vi: Liên kết rel

en: Link to
vi: Liên kết đến

en: List group
vi: Nhóm danh sách

en: List groups are a flexible and powerful component for displaying not only simple lists of elements, but complex ones with custom content.
vi: Các nhóm danh sách là thành phần linh hoạt và mạnh mẽ để hiển thị không chỉ các danh sách thành phần đơn giản mà còn các danh sách phức tạp chứa nội dung tùy biến.

en: Lists and loops
vi: Danh sách và vòng lặp

en: Load content and display it with your styling. A View is used for any custom content display, including custom searches, tables, grids, sliders and content lists.
vi: Tải nội dung và hiển thị nó bằng kiểu cách của bạn. View được sử dụng cho cách hiển thị nội dung tùy biến bất kỳ, bao gồm các tìm kiếm tùy biến, bảng biểu, lưới, con trượt và danh sách nội dung.

en: Load content template:
vi: Tải template nội dung:

en: Load default layouts for %s theme
vi: Tải các bố cục mặc định cho giao diện %s

en: Load existing Content Template
vi: Tải Template Nội dung có sẵn

en: Loading
vi: Đang tải

en: Loading...
vi: Đang tải...

en: Main Archives:
vi: Lưu trữ chính:

en: Media object
vi: Đối tượng đa phương tiện (media)

en: Menu alignment
vi: Căn chỉnh menu

en: Menu style
vi: Kiểu menu

en: Minimize
vi: Thu nhỏ

en: Minute
vi: Phút

en: Month archives
vi: Lưu trữ theo tháng

en: Most Recent
vi: Mục gần đây nhất

en: Move the mouse to resize, click again to create.
vi: Di chuyển chuột để thay đổi kích thước, bấm lần nữa để tạo.

en: Move to Trash
vi: Di chuyển đến Thùng rác

en: Navbar
vi: Thanh Điều hướng

en: Navbars are responsive meta components that serve as navigation headers for your application or site.
vi: Các thanh Điều hướng là các siêu thành phần đáp ứng có tác dụng như các mục đầu trang điều hướng dành cho ứng dụng hoặc trang web của bạn.

en: Navigation levels
vi: Các cấp độ điều hướng

en: Navs
vi: Điều hướng

en: Navs available in Bootstrap have shared markup, starting with the base .nav class, as well as shared states. Swap modifier classes to switch between each style.
vi: Các phím điều hướng khả dụng trong Bootstrap có thẻ đánh dấu được chia sẻ, bắt đầu bằng lớp .nav cơ sở, cũng như các trạng thái chia sẻ. Đổi các lớp của bộ sửa đổi để chuyển đổi giữa từng kiểu.

en: Need help with CSS styling?
vi: Cần trợ giúp về tạo kiểu CSS?

en: Need help? Grab some %1$sdebug information%2$s.
vi: Bạn cần trợ giúp? Hãy lấy một số %1$sthông tin gỡ lỗi%2$s.

en: New Widget Area
vi: Vùng Widget mới

en: New Widget Area Name:
vi: Têm Vùng Widget mới:

en: New content template name
vi: Tên template nội dung mới

en: New layout
vi: Bố cục mới

en: New resource id
vi: ID tài nguyên mới

en: Newer Comments >>
vi: Bình luận mới hơn >>

en: Next link text
vi: Câu lệnh liên kết tiếp theo

en: No
vi: Không

en: No Shortcode Rendering
vi: Không có Diễn dịch Shortcode

en: No changes made
vi: Không có thay đổi nào được thực hiện

en: No changes were made, nothing to save to the server.
vi: Không có thay đổi nào được thực hiện, không có gì để lưu vào máy chủ.

en: No data where imported.
vi: Không có dữ liệu nào được nhập vào.

en: No file selected. Please select one file to import Layouts data from.
vi: Không có tập tin được chọn. Vui lòng chọn một tập tin để nhập dữ liệu Layouts.

en: No items were returned by the View
vi: Không có mục nào được trả về bằng View này

en: No layouts found
vi: Không tìm thấy bố cục

en: No layouts found in Trash
vi: Không tìm thấy bố cục tron Thùng rác

en: No pages found.
vi: Không tìm thấy các trang.

en: No parent set
vi: Chưa thiết lập mục cha/mẹ

en: No post items found.
vi: Không tìm thấy các mục bài viết.

en: No previews available
vi: Chế độ xem trước không khả dụng

en: No widget areas found in Trash.
vi: Không tìm thấy các vùng widget trong Thùng rác.

en: No widget areas found.
vi: Không tìm thấy các vùng widget.

en: Nonce problem
vi: Lỗi Nonce

en: None
vi: Không

en: Normal
vi: Bình thường

en: Not allowed
vi: Không được phép

en: Not assigned to any post type.
vi: Chưa được gán cho bất kỳ dạng bài viết nào.

en: Not now
vi: Không phải bây giờ

en: Note
vi: Lưu ý

en: Nothing found
vi: Không tìm thấy gì

en: Nothing to update
vi: Không có gì để cập nhật

en: Now, create a child layout
vi: Giờ hãy tạo một bố cục con

en: Numeric
vi: Số

en: On a previous version of Layouts, pagination links were added automatically to WordPress Archive loop cells in a way that can not be manually removed.
vi: Trên các phiên bản trước của Layouts, các liên kết phân trang được tự động thêm vào các ô vòng lặp Lưu trữ WordPress theo cách mà không thể xóa nó bằng tay.

en: On another page
vi: Trên trang khác

en: Once you buy the full Toolset, you will be able to edit Views, CRED forms and Layouts in your site, as well as build new ones.
vi: Khi bạn mua Toolset đầy đủ, bạn có thể chỉnh sửa các biểu mẫu Views, CRED và Bố cục trong trang web của mình, cũng như tạo các biểu mẫu và bố cục mới.

en: One thought on %TITLE%
vi: Ý kiến về %TITLE%

en: Only .zip and .ddl can be imported.
vi: Chỉ có thể nhập tập tin .zip và .ddl.

en: Only fluid rows are allowed here because the parent row or layout are fluid.
vi: Chỉ các dòng linh hoạt được cho phép tại đây vì dòng hoặc bố cục cha/mẹ có tính linh hoạt.

en: Only for %s%s%s
vi: Chỉ dành cho %s%s%s

en: Only for new posts
vi: Chỉ dành cho bài viết mới

en: Only the results
vi: Chỉ các kết quả

en: Only the search form
vi: Chỉ biểu mẫu tìm kiếm

en: Open in a new window
vi: Mở trong một cửa sổ mới

en: Open link in a new window/tab
vi: Mở liên kết trong cửa sổ/tab mới

en: Operation completed successfully
vi: Hoàn tất thao tác thành công

en: Operation not completed successfully
vi: Thao tác không được hoàn tất thành công

en: Option not updated
vi: Tùy chọn chưa được cập nhật

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Or
vi: Hoặc

en: Or, you can create new child layouts for other pages.
vi: Hoặc bạn có thể tạo bố cục con mới cho các trang khác.

en: Ordered list
vi: Danh sách đã sắp xếp

en: Orientation of the buttons
vi: Hướng của các nút

en: Original name
vi: Tên gốc

en: Other Elements:
vi: Các thành phần khác:

en: Other Fields
vi: Các trường khác

en: Others:
vi: Khác:

en: Overwrite any layout if it already exists
vi: Ghi đè bất kỳ bố cục nào nếu nó đã tồn tại

en: Overwrite layout assignments
vi: Ghi đè các thuộc tính của bố cục

en: Overwritten Layouts
vi: Bố cục bị ghi đè

en: Page header
vi: Tiêu đề trang

en: Pagination
vi: Phân trang

en: Pagination links deleted.
vi: Các liên kết phân trang đã bị xóa.

en: Pagination links on archive cells
vi: Các liên kết phân trang trên các ô lưu trữ

en: Panels
vi: Bảng điều khiển

en: Parent Widget Areas:
vi: Vùng Widget Cha/Mẹ:

en: Parent layout
vi: Bố cục cha/mẹ

en: Parent layout assignments
vi: Các phần việc bố cục cha/me

en: Parents with all children assigned
vi: Mục cha/mẹ với tất cả các mục con được gán

en: Password protected text
vi: Câu lệnh mật khẩu được bảo vệ

en: Paste panel
vi: Dán bảng điều khiển

en: Paste row
vi: Dán dòng

en: Paste tab
vi: Dán tab

en: Pause on hover
vi: Tạm dừng khi trỏ chuột

en: Player height
vi: Chiều cao của player

en: Please %1$sinstall Relevanssi%2$s to allow Toolset to search texts in custom fields.
vi: Vui lòng %1$scài đặt Relevanssi%2$s để cho phép Toolset tìm kiếm văn bản trong các trường tùy biến.

en: Please check %shere%s to see how to set one up.
vi: Vui lòng kiểm tra %stại đây%s để xem cách thức thiết lập.

en: Please check the layout you are trying to render actually exists.
vi: Hãy kiểm tra bố cục bạn đang cố gắng kết xuất có thực sự tồn tại.

en: Please enter a name for this layout
vi: Vui lòng nhập tên cho bố cục này

en: Please enter a valid YouTube video URL.
vi: Vui lòng nhập URL của video YouTube hợp lệ.

en: Please select and save the framework that your theme uses.
vi: Vui lòng chọn và lưu khung làm việc mà giao diện của bạn sẽ sử dụng.

en: Please type
vi: Vui lòng nhập

en: Please use a valid hexadecimal value.
vi: Vui lòng sử dụng giá trị cơ số thập lục phân hợp lệ.

en: Please validate reCAPTCHA
vi: Vui lòng xác thực reCAPTCHA

en: Plus %s more items
vi: Cộng thêm %s mục

en: Plus %s more rows - %s items in total
vi: Cộng thêm %s dòng - tổng cộng có %s mục

en: Post
vi: Bài viết

en: Post %d
vi: Bài viết %d

en: Post Loop Cell
vi: Ô vòng lặp bài viết

en: Post View
vi: View bài viết

en: Post archive
vi: Lưu trữ bài viết

en: Post field
vi: Trường dữ liệu bài viết

en: Preview layout
vi: Xem trước bố cục

en: Preview of your Skype button
vi: Xem trước nút Skype của bạn

en: Preview with:
vi: Xem trước bằng:

en: Previous link text
vi: Câu lệnh liên kết trước đó

en: Problem saving data
vi: Lỗi khi đang lưu dữ liệu

en: Proceed and remove assignments
vi: Tiếp tục và xóa các phần việc

en: Progress bars
vi: Thanh tiến trình

en: Provide contextual feedback messages for typical user actions with the handful of available and flexible alert messages.
vi: Cung cấp các tin nhắn phản hồi theo văn cảnh dành cho thao tác người dùng điển hình với một loạt tin nhắn cảnh báo khả dụng và linh hoạt.

en: Provide different kind of labels for your website.
vi: Cung cấp các loại nhãn dán khác nhau cho trang web của bạn.

en: Provide pagination links for your site or app with the multi-page pagination component.
vi: Cung cấp các đường dẫn phân trang cho trang web hoặc ứng dụng của bạn bằng thành phần phân trang đa trang.

en: Provide up-to-date feedback on the progress of a workflow or action with simple yet flexible progress bars.
vi: Cung cấp phản hồi cập nhật về tiến trình của một công việc hoặc thao tác bằng các thanh tiến trình đơn giản nhưng linh hoạt.

en: Published
vi: Đã được đăng

en: Putting Child Layout cell will make this Layout a parent layout. %s Parent layouts cannot be assigned to any content. %s %s Do you want to remove content assignment of this layout?%s
vi: Việc đặt ô Bố cục con sẽ biến Bố cục này thành bố cục cha/mẹ. %s Các bố cục cha/mẹ sẽ không được gán bất kỳ nội dung nào. %s %s Bạn có muốn xóa các phần việc nội dung của bố cục này?%s

en: Reference cell
vi: Ô tham chiếu

en: Registration Date
vi: Ngày đăng ký

en: Remove
vi: Xóa

en: Remove all assignments
vi: Xóa tất cả các phần việc

en: Remove archive pagination links
vi: Xóa các liên kết phân trang lưu trữ

en: Remove cell
vi: Xóa ô dữ liệu

en: Remove from list
vi: Xóa khỏi danh sách

en: Remove row
vi: Xóa dòng dữ liệu

en: Remove selected
vi: Xóa mục được chọn

en: Remove this menu
vi: Xóa menu này

en: Render Views Content Templates with Layouts
vi: Kết xuất các Template Nội dung của Views bằng Layouts

en: Render Views Wordpress Archives with Layouts
vi: Kết xuất Lưu trữ WordPress của Views bằng Layouts

en: Repeatable fields
vi: Trường dữ liệu có thể lặp lại

en: Reply
vi: Trả lời

en: Reply text
vi: Câu lệnh trả lời

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Resource
vi: Tài nguyên

en: Resource type
vi: Kiểu tài nguyên

en: Responsive embed
vi: Ứng dụng đáp ứng

en: Responsive utilities
vi: Các tiện ích đáp ứng

en: Restore
vi: Khôi phục

en: Restore original
vi: Khôi phục bản gốc

en: Right
vi: Phải

en: Rounded
vi: Tròn

en: Row background extends to full width
vi: Hình nền của dòng dàn trải toàn bộ chiều rộng

en: Row layout type:
vi: Kiểu bố cục dòng:

en: Row name:
vi: Tên dòng:

en: Row same as container width
vi: Dòng có chiều rộng như hộp chứa

en: Row type:
vi: Kiểu dòng:

en: Save
vi: Lưu

en: Save CSS Framework
vi: Lưu Khung Làm Việc CSS

en: Save and Close this form and return to the layout
vi: Lưu và Đóng biểu mẫu này và trở về mục bố cục

en: Save and Close this view and return to the layout
vi: Đóng và Lưu View này và trở về bố cục

en: Save and close
vi: Lưu và đóng

en: Save layout
vi: Lưu bố cục

en: Saved CSS
vi: CSS đã lưu

en: Saved JS
vi: JS đã lưu

en: Saved Layouts
vi: Layouts đã lưu

en: Saving failed. Please reload the page and try again.
vi: Lưu thất bại. Vui lòng tải lại trang và thử lại.

en: Saving...
vi: Đang lưu...

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search Layouts
vi: Tìm kiếm Bố cục

en: Search Widget Areas
vi: Các Vùng Widget Tìm kiếm

en: Search archives
vi: Tìm kiếm lưu trữ

en: Search in titles, content and custom fields. %1$sText Search settings%2$s.
vi: Tìm kiếm trong các tiêu đề, nội dung và trường dữ liệu tùy biến. %1$sCài đặt Tìm kiếm Văn bản%2$s.

en: Search layouts
vi: Tìm kiếm bố cục

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Security check failed
vi: Kiểm tra bảo mật thất bại

en: See all the View controls open and set up things manually.
vi: Xem tất cả nút điều khiển View mở và thiết lập mọi thứ bằng tay

en: See how to do this in the %1$sText Search documentation%2$s.
vi: Xem cách thức thực hiện điều này trong phần %1$sHướng dẫn Tìm kiếm Văn bản%2$s.

en: Select
vi: Chọn

en: Select %s
vi: Chọn %s

en: Select Child layout for editing
vi: Chọn Bố cục con để chỉnh sửa

en: Select a .zip, .ddl or .css file to import from your computer
vi: Chọn tập tin .zip, .ddl or .css để nhập từ máy tính của bạn

en: Select a different template for WooCommerce products
vi: Lựa chọn bố cục khác cho các sản phẩm WooCommerce

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Select an existing widget area
vi: Chọn một vùng widget có sẵn

en: Select cell type
vi: Chọn kiểu ô dữ liệu

en: Select content template
vi: Chọn template nội dung

en: Select date
vi: Chọn ngày

en: Select menu
vi: Chọn menu

en: Select minute
vi: Chọn phút

en: Select which custom fields to include in text searches
vi: Chọn các trường dữ liệu tùy biến để thêm vào các tìm kiếm văn bản

en: Select which page or post to use to view this Layout
vi: Lựa chọn trang hoặc bài viết cần sử dụng để xem Bố cục này

en: Separated class names by a single space.
vi: Phân tách các lên lớp bằng dấu cách đơn.

en: Server timeout, please try again later.
vi: Máy chủ hết thời gian chờ, vui lòng thử lại sau.

en: Set an ID for the cell if you want to specify a unique style for it.
vi: Thiết lập ID cho ô mà bạn muốn chỉ rõ kiểu duy nhất dành cho nó.

en: Set as default parent
vi: Đặt làm mục cha/mẹ mặc định

en: Set parent layout
vi: Đặt bố cục cha/mẹ

en: Set selected layout as default parent layout\t
vi: Đặt bố cục được chọn làm bố cục cha/mẹ mặc định\t

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Settings saved
vi: Đã lưu các tùy chọn

en: Settings:
vi: Cài đặt:

en: Show Bootstrap buttons
vi: Hiển thị các nút Bootstrap

en: Show all content types
vi: Hiển thị tất cả dạng nội dung

en: Show all templates
vi: Hiển thị tất cả template

en: Show all...
vi: Hiển thị tất cả...

en: Show details of duplicate Toolset elements
vi: Hiển thị chi tiết các thành phần Toolset trùng lặp

en: Show grid edit
vi: Hiển thị chỉnh sửa lưới

en: Show keyboard shortcuts
vi: Hiển thị phím tắt của bàn phím

en: Show less...
vi: Hiển thị ít hơn...

en: Show log
vi: Hiển thị nhật ký

en: Show more
vi: Hiển thị thêm

en: Show more...
vi: Hiển thị thêm...

en: Show only pages
vi: Chỉ hiển thị các trang

en: Show the Toolset shortcodes menu in the admin bar in all the admin pages
vi: Hiển thị Toolset shortcodes menu trong thanh quản trị ở tất cả các trang quản trị

en: Show the Toolset shortcodes menu in the admin bar only when editing content
vi: Chỉ hiển thị Toolset shortcodes menu trong thanh quản trị khi chỉnh sửa nội dung

en: Sidebar menu (vertical)
vi: Menu thanh bên (chiều dọc)

en: Sidebar name isn't set or empty!
vi: Tên của thanh bên chưa được đặt hoặc còn trống!

en: Since this page uses a layout, styling with a Content Template is disabled.
vi: Vì trang này đang sử dụng bố cụ, định kiểu bằng Template Nội dung bị vô hiệu hóa.

en: Since you are only displaying the %NNN% in this cell, the %MMM% section is disabled. A custom search should have the %NNN% and %MMM%. To display the %MMM% you need to:
vi: Vì bạn chỉ đang hiển thị %NNN% trong ô này, mục %MMM% đã bị vô hiệu hóa. Một tìm kiếm tùy biến phải có %NNN% và %MMM%. Để hiển thị %MMM% bạn cần:

en: Single page
vi: Trang đơn

en: Single widget
vi: Widget đơn lẻ

en: Site elements
vi: Các thành phần của trang

en: Size
vi: Kích thước

en: Skip (Choose later)
vi: Bỏ qua (Chọn sau)

en: Skipped Layouts
vi: Bố cục đã bỏ qua

en: Skype button background is transparent and will work on any colour backgrounds.
vi: Hình nền nút Skype trong suốt và sẽ hoạt động trên hình nền màu bất kỳ.

en: Slider height
vi: Chiều cao của slider

en: Slides
vi: Trang trình chiếu

en: Smooth fade
vi: Mờ dần nhịp nhàng

en: Some changes are not saved. If you don't see the 'update' button, scroll the list.
vi: Không thể lưu một vài thay đổi. Nếu bạn không thấy nút 'cập nhật', hãy cuộn danh sách này.

en: Something went wrong %s
vi: Có sự cố gì đó với %s

en: Something went wrong communicating with the server
vi: Đã xảy ra lỗi nào đó khi giao tiếp với máy chủ

en: Sorry, but you cannot paste this row here
vi: Rất tiếc, nhưng bạn không thể dán dòng này tại đây

en: Sorry, preview is not available. Please make sure that the Toolset Views plugin is active.
vi: Rất tiếc, chế độ xem trước không khả dụng. Hãy chắc rằng plugin Toolset Views đang hoạt động.

en: Sorry, preview is not available. This View may have been deleted.
vi: Rất tiếc, chế độ xem trước không khả dụng. View này có thể đã bị xóa.

en: Split cells into several rows and columns. Use also for single-column grids, like sidebars.
vi: Chia các ô thành vài dòng và cột. Cũng sử dụng lưới có một cột, tương tự như thanh bên.

en: Start a call with just a click.
vi: Bắt đầu cuộc gọi chỉ với một cú nhấp chuột.

en: Start the conversation with an instant message.
vi: Bắt đầu cuộc trò chuyện bằng tin nhắn tức thì.

en: Success
vi: Thành công

en: Support forum
vi: Diễn đàn hỗ trợ

en: Switch
vi: Chuyển đổi

en: Switch Layout for %s
vi: Bật Bố cục cho %s

en: Switch to HTML editing
vi: Chuyển sang tính năng sửa HTML

en: Switch to the WordPress Visual Editor
vi: Chuyển sang Trình soạn thảo Trực quan WordPress

en: Switching to the View
vi: Chuyển đổi sang View

en: Switching to the child layout
vi: Chuyển sang bố cục con

en: Table
vi: Bảng

en: Table-based grid
vi: Lưới dạng bảng biểu

en: Tables
vi: Bảng biểu

en: Tabs navigation style
vi: Kiểu cách điều hướng của tab

en: Tag ID
vi: ID Thẻ

en: Tag ID:
vi: ID Thẻ:

en: Tag classes
vi: Các lớp thẻ

en: Tag classes:
vi: Các lớp thẻ:

en: Target page to show the results:
vi: Trang đích để hiển thị các kết quả:

en: Taxonomy
vi: Thẻ taxonomy

en: Taxonomy Archives:
vi: Lưu trữ thẻ taxonomy:

en: Taxonomy View
vi: View thẻ taxonomy

en: Taxonomy archive
vi: Lưu trữ thẻ Taxonomy

en: Template and Layout
vi: Template và Bố cục

en: Template for multiple pages:
vi: Template dành cho nhiều trang:

en: Test dialog
vi: Hộp thoại kiểm thử

en: Text Search
vi: Tìm kiếm văn bản

en: Text box
vi: Hộp văn bản

en: Text input
vi: Văn bản đầu vào

en: Text search in custom fields
vi: Tìm kiếm văn bản trong các trường dữ liệu tùy biến

en: The %s cell type is no longer available.
vi: Kiểu ô %s này không còn tồn tại.

en: The %s component is required to display the cell. Activate it first.
vi: Bắt buộc phải có thành phần %s để hiển thị ô này. Kích hoạt nó trước.

en: The %s layout you are exporting is used to display single pages. Please note that when you import this module on another site, the layout will not be assigned to specific pages, so you will need to edit the layout and assign it manually.
vi: Bố cục %s bạn đang xuất được sử dụng để hiển thị các trang đơn lẻ. Vui lòng lưu ý rằng khi bạn nhập module này vào trang web khác, bố cục này sẽ không được gán cho các trang cụ thể, nên bạn sẽ cần chỉnh sửa bố cục và gán nó một cách thủ công.

en: The CRED Post Form could not be found.
vi: Không thể tìm thấy Biểu mẫu Bài viết CRED.

en: The CRED Post Form was not found. It may have been deleted or CRED plugin is not active.
vi: Không tìm thấy biểu mẫu Bài viết CRED. Có lẽ nó đã bị xóa hoặc plugin CRED không hoạt động.

en: The CRED User Form was not found. It may have been deleted or CRED plugin is not active.
vi: Không tìm thấy Biểu mẫu Người dùng CRED. Có thể nó đã bị xóa hoặc plugin CRED không hoạt động.

en: The CRED plugin should be activated to display this layout.
vi: Plugin CRED phải được kích hoạt để hiển thị bố cục này.

en: The CSS framework has been set to %s. Please make sure that your theme supports %s.
vi: Khung làm việc CSS vừa được đặt thành %s. Hãy chắc rằng giao diện của bạn hỗ trợ %s.

en: The CSS you're trying to import is the same as saved in database.
vi: CSS bạn đang cố gắng nhập giống với tập tin đã lưu trong cơ sở dữ liệu.

en: The JS you're trying to import is the same as saved in database.
vi: JS bạn đang cố nhập giống với JS được lưu trong cơ sở dữ liệu.

en: The Layout for %s was successfully updated to %s
vi: Bố cục %s được cập nhật thành công lên %s

en: The Layouts CSS was created.
vi: Đã tạo Layouts  CSS.

en: The Layouts CSS was overwritten.
vi: Layouts CSS đã bị ghi đè.

en: The Layouts CSS was saved
vi: Layout CSS này đã được lưu

en: The Layouts CSS you can export as layouts.css file
vi: Layouts CSS này bạn có thể xuất dưới dạng tập tin layouts.css

en: The Layouts JS was created.
vi: Layouts JS đã được tạo.

en: The Layouts JS was overwritten.
vi: Layouts JS đã bị ghi đè.

en: The Layouts JS was saved
vi: Đã lưu Layouts JS

en: The Layouts JS you can export as layouts.js file
vi: Bạn có thể xuất Layouts JS dưới dạng tập tin layouts.js

en: The Layouts files you are trying to upload are too big and you ran out of memory, you can either increase your memory or reduce the size of the import.
vi: Các tập tin Layouts bạn đang cố tải lên có dung lượng quá lớn và bạn đã hết bộ nhớ, bạn có thể tăng dung lượng bộ nhớ của mình hoặc giảm kích thước của tập tin nhập.

en: The URL %s is not a valid YouTube URL.
vi: URL %s này không phải URL YouTube hợp lệ.

en: The View will display the query results as slides.
vi: View sẽ hiển thị kết quả truy vấn dưới dạng trang trình chiếu.

en: The View will display the query results in pages.
vi: View sẽ hiển thị kết quả truy vấn trong các trang.

en: The View will output all the results returned from the query section.
vi: View sẽ cung cấp tất cả kết quả được trả về từ mục truy vấn.

en: The Views plugin should be activated to display this layout.
vi: Plugin của Views phải được kích hoạt để hiển thị bố cục này.

en: The Views plugin will allow you to customize the Post Content and Content Grid cells. If you have a Toolset account, you can download and activate <strong>Views</strong> plugin. If you only have a Layouts account, you can get the <strong>Embedded Views</strong> plugin with read-only cell content.
vi: Plugin Views sẽ cho phép bạn tùy chỉnh các Nội dung Bài viết và Lưới Nội dung. Nếu bạn có tài khoản Toolset, bạn có thể tải về và kích hoạt plugin <strong>Views</strong>. Nếu bạn chỉ có tài khoản Layouts, bạn có thể tải về plugin <strong>Embedded Views</strong> với nội dung ô chỉ đọc.

en: The amount of time to delay between automatically cycling an item, ms.
vi: Khoảng thời gian trì hoãn giữa việc tạo chu kỳ tự động cho một mục, ms.

en: The association will be updated when this layout is saved.
vi: Mối liên kết sẽ được cập nhật khi lưu bố cục này.

en: The background image will be scaled so that each side is as large as possible while not exceeding the length of the corresponding side of the container.
vi: Ảnh nền sẽ được căn chỉnh sao cho mỗi cạnh là rộng nhất có thể mà vẫn không vượt quá chiều dài cạnh tương ứng của hộp chứa.

en: The background image will be sized so that it is as small as possible while ensuring that both dimensions are greater than or equal to the corresponding size of the container.
vi: Ảnh nền sẽ được tạo các kích thước sao cho nhỏ nhất có thể trong khi vẫn đảm bảo tất cả các cạnh lớn hơn hoặc bằng kích thước tương ứng của hộp chứa.

en: The child layouts will be deleted when this layout is saved.
vi: Các bố cục con này sẽ bị xóa khi bố cục này được lưu.

en: The content editor is not displayed because %s layout does not include any shortcodes or cells that display post content. %sShow editor anyway%s
vi: Trình biên tập nội dung không được hiển thị vì bố cục %s không chứa bất kỳ shortcode hoặc ô nào để hiển thị nội dung bài viết. %sVẫn hiển thị trình biên tập%s

en: The content using a following 'default' Layout
vi: Nội dung này đang sử dụng Bố cục 'mặc định' sau

en: The duplicate that you created uses copies of Toolset elements. You can edit it freely. The original layout will not change when you edit the duplicate.
vi: Bản sao mà bạn đã tạo sử dụng phần sao chép các thành phần của Toolset. Bạn có thể tùy ý chỉnh sửa nó. Bố cục gốc sẽ không thay đổi khi bạn chỉnh sửa bản sao.

en: The element you want to paste has to be copied in a %s%s%s structure, it is not compatible here.
vi: Thành phần mà bạn muốn dán phải được sao chép theo cấu trúc %s%s%s, nó không tương thích tại đây.

en: The entered value for layout slug shouldn't be an empty string.
vi: Giá trị đã nhập cho slug bố cục không được là chuỗi ký tự trống.

en: The file is not writable.
vi: Tập tin này không thể ghi được.

en: The file type is not compatible with layouts. The imported files should be a single .ddl file, a single .css file or a .zip archive of .ddl and .css files.
vi: Dạng tập tin này không tương thích với các bố cục. Các tập tin đã nhập phải là tập tin .ddl đơn, tập tin .css đơn hoặc tập tin lưu trữ .zip chứa các tập tin .ddl và .css.

en: The following layouts have been exported.
vi: Các bố cục sau đây vừa được xuất ra.

en: The full <em>Toolset</em> package allows you to develop and customize themes without touching PHP. You will be able to:
vi: Gói <em>Toolset</em> đầy đủ cho phép bạn phát triển và tùy chỉnh các giao diện mà không động chạm đến mã PHP. Bạn sẽ có thể:

en: The integration of Layouts with the %s theme has failed
vi: Quá trình tích hợp của Layouts với giao diện %s đã thất bại

en: The integration plugin has been deactivated.
vi: Plugin tích hợp đã bị ngừng hoạt động.

en: The layout has been saved.
vi: Các bố cục này vừa được lưu lại.

en: The layout has been saved. Layouts CSS has NOT been updated. Please retry or check write permissions for uploads directory.
vi: Bố cục này đã được lưu. Layouts CSS CHƯA được cập nhật. Vui lòng thử lại hoặc kiểm tra các quyền ghi dành cho thư mục tải lên.

en: The layout has been saved. Layouts CSS has been updated.
vi: Bố cục này vừa được lưu lại. Layouts CSS đã được cập nhật.

en: The layout has changed. Do you want to save the current layout before switching to the View?
vi: Bố cục này vừa thay đổi. Bạn có muốn lưu bố cục hiện thời trước khi chuyển đổi sang View?

en: The layout width is always 12 columns for fluid layouts.
vi: Chiều rộng của bố cục luôn là 12 cột đối với các bố cục linh hoạt.

en: The layouts directory %s is not writable.
vi: Thư mục bố cục %s không cho phép ghi.

en: The row width is different from the layout width. This happens when the child layout does not contain the same number of columns as the child placeholder in the parent layout.
vi: Chiều rộng của dòng khác với chiều rộng của bố cục. Điều này xảy ra khi bố cục con không chứa cùng số lượng cột như placeholder con trong bố cục mẹ.

en: The search form and the results
vi: Biểu mẫu tìm kiếm và kết quả

en: The selected layout is already assigned to %s
vi: Bố cục được chọn đã gán cho %s

en: The slug should contain only lower case letters
vi: Slug chỉ chứa các chữ cái viết thường

en: The text for multiple comments title missing
vi: Đang thiếu câu lệnh cho tiêu đề của nhiều bình luận

en: The text for one comment title is missing
vi: Đang thiếu câu lệnh cho một tiêu đề bình luận

en: The theme directory %s is not writable.
vi: Thư mục giao diện %s không phép ghi.

en: The title shouldn't be an empty string.
vi: Tiêu đề không được là chuỗi ký tự trống.

en: Theme %s is not active.
vi: Giao diện %s không hoạt động.

en: There are no Archive Views available.
vi: Không có các View Lưu trữ khả dụng.

en: There are no Views available.
vi: Không có các View khả dụng.

en: There are no WordPress Archives available.
vi: Không có Lưu trữ WordPress khả dụng.

en: There are no menus available, create your menus in %sEdit Menus%s page first.
vi: Không có menu khả dụng, tạo các menu của chính bạn trong trang%sSửa Menu%s trước.

en: There are no parent layouts available for current layout. Click %shere%s to learn more about hierarchical layouts.
vi: Không có các bố cục cha/mẹ khả dụng dành cho bố cục hiện thời. Nhấp %s vào đây%s để tìm hiểu thêm về bố cục phân cấp.

en: There are problems saving this option in the database.
vi: Có các sự cố khi lưu tùy chọn này trong cơ sở dữ liệu.

en: There are some common issues related to Layouts that can be resolved here.
vi: Có một vài sự cố chung liên quan đến Layouts có thể được xử lý tại đây.

en: There is a problem rendering field <strong>%s (%s)</strong>.
vi: Có sự cố khi kết xuất trường dữ liệu <strong>%s (%s)</strong>.

en: There is no Layout assigned
vi: Không có Bố cục được gán nào

en: There is no template for %s component. Create one first.
vi: Không có template cho thành phần %s. Hãy tạo template trước.

en: There was a problem loading default layouts.
vi: Đã có sự cố khi tải các bố cục mặc định.

en: There was a problem saving the CSS.
vi: Đã có sự cố khi lưu CSS.

en: There was a problem saving the JS.
vi: Đã có sự cố khi lưu JS này.

en: There was a problem uploading the file. Check the file and try again
vi: Đã phát sinh sự cố khi tải lên tập tin. Kiểm tra tập tin và thử lại

en: There was a security check issue while uploading the file. Nonce check failed.
vi: Đã có sự cố về kiểm tra bảo mật trong khi tải lên tập tin. Kiểm tra lần này thất bại.

en: There was an error during the ajax request, make sure the data you send are in json format.
vi: Đã có lỗi trong khi yêu cầu ajax, hãy chắc rằng dữ liệu bạn gửi là ở định dạng json.

en: There was an error uploading your files
vi: Đã có lỗi khi tải lên các tập tin của bạn

en: There were errors while rendering this layout.
vi: Đã có lỗi khi đang kết xuất bố cục này.

en: These resources has been duplicated:
vi: Những tài nguyên này đã được sao chép:

en: This Content Template uses %1$s
vi: Template Nội dung này sử dụng %1$s

en: This action will switch the Layout using the template already selected.
vi: Thao tác này sẽ chuyển sáng Bố cục đang sử dụng template đã được chọn.

en: This cell can display the post content using a Content Template, but your site does not have any Content Template yet. Install and activate the Views plugin, and you will be able to create Content Templates to display post fields
vi: Ô này có thể hiển thị nội dung bài viết bằng một Template Nội dung, nhưng trang web của bạn chưa có Template Nội dung nào. Cài đặt và kích hoạt plugin của Views, và bạn sẽ có thể tạo Template Nội dung để hiển thị các trường dữ liệu của bài viết

en: This cell requires Views plugin above version 1.6.1 to create custom content-driven cells.
vi: Ô này yêu cầu plugin Views phiên bản từ 1.6.1 trở lên để tạo ô theo nội dung tùy biến.

en: This cell requires Views plugin. Install and activate Views and you will be able to create custom content-driven cells.
vi: Ô này cần có plugin View. Cài đặt và kích hoạt Views và bạn sẽ có thể tạo các ô theo nội dung tùy biến.

en: This cell requires the CRED plugin version 1.4 or above. Install and activate the CRED plugin and you will be able to create custom forms for creating and editing content.
vi: Ô này cần phiên bản plugin CRED 1.4 trở lên. Cài đặt và kích hoạt plugin CRED và bạn sẽ có thể tạo các biểu mẫu tùy biến nhằm tạo và chỉnh sửa nội dung.

en: This cell requires the CRED plugin. Install and activate the CRED plugin and you will be able to create custom forms for creating and editing content.
vi: Ô này cần có plugin CRED. Cài đặt và kích hoạt plugin CRED và bạn sẽ có thể tạo các biểu mẫu tùy biến để tạo và chỉnh sửa nội dung.

en: This cell will display the content of a specific post.
vi: Ô này sẽ hiển thị nội dung của một bài viết cụ thể.

en: This cell will display the content of the post which uses the layout.
vi: Ô này sẽ hiển thị nội dung của bài viết đang sử dụng bố cục này.

en: This duplicate layout uses some Toolset elements from the original layout. When you edit the layout, the original may change too, if you edit shared Toolset elements.
vi: Bản sao này sử dụng một số thành phần Toolset từ bố cục gốc. Khi bạn chỉnh sửa bố cục, bản gốc có thể cũng thay đổi, nếu bạn chỉnh sửa các thành phần Toolset được chia sẻ.

en: This field cannot be empty
vi: Không được để trống trường này

en: This field is locked for editing because WPML will copy its value from the original language.
vi: Trường này đã bị khóa để chỉnh sửa vì WPML sẽ sao chép giá trị của nó từ ngôn ngữ gốc.

en: This form is used to %EDIT% %POST_TYPE%
vi: Biểu mẫu này được sử dụng để %CHỈNH SỬA% %POST_TYPE%

en: This form will:
vi: Biểu mẫu này sẽ:

en: This id is already used in the current layout, please select a unique id for this element
vi: ID này đã được sử dụng trong bố cục hiện thời, vui lòng chọn ID duy nhất cho thành tố này

en: This information allows our support team to see the versions of WordPress, plugins and theme on your site. Provide this information if requested in our support forum. No passwords or other confidential information is included.
vi: Thông tin này cho phép đội ngũ nhân viên hỗ trợ của chúng tôi nhìn thấy các phiên bản của WordPress, các plugin và giao diện trên trang web của bạn. Hãy cung cấp thông tin này nếu được yêu cầu trong diễn đàn trợ giúp của chúng tôi. Không bao gồm mật khẩu hoặc thông tin bảo mật khác.

en: This is %s cell.
vi: Đây là ô dữ liệu %s.

en: This is a read-only date input
vi: Đây là đầu vào ngày tháng chỉ đọc

en: This layout can't be changed to fluid because it contains a grid with fixed-width columns.
vi: Không thể đổi biểu mẫu này thành biểu mẫu linh hoạt vì nó chứa lưới với các cột có chiều rộng cố định.

en: This layout has a WordPress Archive cell and shouldn't be used for single posts of this post type.
vi: Bố cục này có ô Lưu trữ WordPress và sẽ không được sử dụng cho các bài viết đơn lẻ của dạng bài viết này.

en: This layout has a search form, but is missing the results.
vi: Bố cục này có biểu mẫu tìm kiếm, nhưng đang thiếu kết quả.

en: This layout has changed
vi: Bố cục này vừa thay đổi

en: This layout has changed. Are you sure you want to leave this page?
vi: Bố cục này vừa thay đổi. Bạn có chắc là bạn muốn rời khỏi trang này?

en: This layout has child layouts, but none of them can be displayed, because they are not yet assigned to content. <br>Please edit one of the child layouts, assign it to content and you will be able to preview:
vi: Bố cục này có các bố cục con, nhưng không bố cục con nào có thể được hiển thị, vì chúng chưa được gán với nội dung. <br>Vui lòng chỉnh sửa một trong số bố cục con này, gán nó với nội dung và bạn sẽ có thể xem trước:

en: This layout has child layouts, which are displayed inside it. To preview it, please select which child layout to display:
vi: Bố cục này có các bố cục con được hiển thị bên trong nó. Để xem trước bố cục, vui lòng chọn bố cục con cần hiển thị:

en: This layout has children
vi: Bố cục này có các bố cục con

en: This layout has children. It can't be deleted.
vi: Bố cục này có các bố cục con. Không thể xóa nó.

en: This layout has children. You should assign one of its children to content and not this parent layout.
vi: Bố cục này có bố cục con. Bạn nên gán một trong số các bố cục con cho nội dung và không phải là bố cục cha/mẹ này.

en: This layout has currently %s child, edit this cell to access and edit it.
vi: Bố cục này hiện có %s mục con, chỉnh sửa ô này để truy cập và chỉnh sửa nó.

en: This layout has currently %s children, edit this cell to access and edit them.
vi: Bố cục này hiện có %s mục con, chỉnh sửa ô này để truy cập và chỉnh sửa chúng.

en: This layout has no child layouts yet. To preview it, you should create a child first and assign it to content. %s %sLearn about hierarchical layouts%s
vi: Bố cục này chưa có bố cục con nào. Để xem trước nó, bạn nên tạo một bố cục con trước và gán nó với nội dung. %s %sTìm hiểu về bố cục phân cấp%s

en: This layout is a fixed layout. The current theme doesn't support fixed layouts and might not display correctly
vi: Bố cục này là bố cục cố định. Giao diện hiện thời không hỗ trợ các bố cục cố định và có thể không hiển thị chính xác.

en: This layout is a fluid layout. The current theme doesn't support fluid layouts and might not display correctly
vi: Bố cục này là bố cục linh hoạt. Giao diện hiện thời không hỗ trợ các bố cục linh hoạt và có thể không hiển thị chính xác

en: This layout is already assigned to all pages.
vi: Bố cục này đã được gán cho tất cả các trang.

en: This layout is already assigned to all posts items.
vi: Bố cục này đã được gán cho tất cả các mục của bài viết.

en: This layout is assigned to %s archives. It can't be deleted.
vi: Bố cục này đã được gán cho %s lưu trữ. Không thể xóa nó.

en: This layout is assigned to %s post types. It can't be deleted.
vi: Bố cục này đã được gán cho %s dạng bài viết. Không thể xóa nó.

en: This layout is assigned to %s posts. It can't be deleted.
vi: Bố cục này đã được gán cho %s bài viết. Không thể xóa nó.

en: This layout is assigned to a post type. It can't be deleted.
vi: Bố cục này đã được gán cho một dạng bài viết. Không thể xóa nó.

en: This layout is assigned to a post. It can't be deleted.
vi: Bố cục này đã được gán cho một bài viết. Không thể xóa nó.

en: This layout is assigned to an archive. It can't be deleted.
vi: Bố cục này đã được gán cho một lưu trữ. Không thể xóa nó.

en: This layout is used to display many posts. If you are using a caching plugin, you should clear page cache.
vi: Bố cục này được sử dụng để hiển thị nhiều bài viết. Nếu bạn đang sử dụng plugin tạo cache, bạn nên xóa cache của trang web.

en: This layout uses the following Toolset resources:
vi: Bố cục này sử dụng các tài nguyên Toolset sau:

en: This layout width is %d and the child layout width in %s is %d. This layout may not display correctly.
vi: Chiều rộng của bố cục này là %d và chiều rộng của bố cục con trong %s là %d. Bố cục này có thể hiển thị không chính xác.

en: This post is password protected. Enter the password to view any comments.
vi: Bài viết được bảo vệ bằng mật khẩu. Nhập mật khẩu để xem bất kỳ bình luận nào.

en: This post type was removed or deactivated
vi: Bài viết này đã bị xóa hoặc hủy kích hoạt

en: This post type was removed or deactivated.
vi: Dạng bài viết này đã bị xóa hoặc vô hiệu hóa.

en: This row has a Child layout cell and the layout has children
vi: Dòng này có ô bố cục con và bố cục này có các bố cục con

en: Thumbnail
vi: Hình nhỏ

en: Thumbnails
vi: Hình thu nhỏ

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Title, body and custom fields
vi: Tiêu đề, nội dung và các trường dữ liệu tùy biến

en: Title:
vi: Tiêu đề:

en: To create an association between this Layout and a single page open....
vi: Để tạo liên kết giữa Bố cục này và trang đơn lẻ, mở...

en: To get the most out of Layouts, you should also have Views plugin active. Views will allow you to design the templates for content and load content into cells.
vi: Để sử dụng Layouts hiệu quả nhất, bạn cũng phải cho phép plugin Views hoạt động. Views sẽ cho phép bạn thiết kế các template dành cho nội dung và tải nội dung vào các ô.

en: To modify this Content Template, go to edit it and launch the %1$s.
vi: Để chỉnh sửa Template Nội dung này, đi đến mục chỉnh sửa và khởi chạy %1$s.

en: Toggle Bootstrap Components
vi: Bật/Tắt các thành phần Bootstrap

en: Toggleable, contextual menu for displaying lists of links. Made interactive with the dropdown JavaScript plugin.
vi: Menu theo ngữ cảnh có thể bật/tắt để hiển thị các danh sách đường dẫn. Được tạo tương tác với plugin JavaScript thả xuống.

en: Toolset Debug
vi: Gỡ lỗi Toolset

en: Toolset Debug Information
vi: Thông tin Gỡ lỗi Toolset

en: Toolset Export / Import
vi: Xuất / Nhập Toolset

en: Toolset Help
vi: Trợ giúp về Toolset

en: Toolset Settings
vi: Cài đặt Toolset

en: Toolset can display an admin bar menu in the backend to let you generate Toolset shortcodes in any page that you need them.
vi: Toolset có thể hiển thị menu thanh quản trị trong backend để cho phép bạn tạo các Toolset shortcode trong trang bất kỳ mà bạn cần chúng.

en: Toolset can display an admin bar menu in the frontend to let you create or edit Views and Content Templates related to the current page.
vi: Toolset có thể hiển thị menu thanh quản trị trong frontend cho phép bạn tạo hoặc chỉnh sửa Views và các Template Nội dung liên quan đến trang hiện thời.

en: Toolset duplicate resources summary
vi: Tóm tắt tài nguyên trùng lặp của Toolset

en: Toolset resources
vi: Tài nguyên Toolset

en: Toolset shortcodes
vi: Các shortcode của Toolset

en: Toolset shortcodes menu in the admin bar
vi: Toolset shortcodes menu trong thanh quản trị

en: Top Bar menu (horizontal)
vi: Menu thanh trên cùng (chiều ngang)

en: Translatable string
vi: Chuỗi ký tự có thể dịch

en: Trash
vi: Thùng rác

en: Troubleshoot
vi: Xử lý sự cố

en: Try our reference site built with this theme
vi: Hãy thử trang tham khảo của chúng tôi được tạo bằng giao diện này

en: Tutorial video
vi: Video hướng dẫn

en: Types fields
vi: Trường dữ liệu Types

en: Typography
vi: Kỹ thuật sắp chữ

en: Undefined post type
vi: Dạng bài viết chưa được định nghĩa

en: Undefined taxonomy
vi: Thẻ taxonomy chưa được định nghĩa

en: Unformatted
vi: Chưa được định dạng

en: Unordered list
vi: Danh sách chưa được sắp xếp

en: Unsupported page
vi: Trang không được hỗ trợ

en: Unsupported post type archives
vi: Lưu trữ dạng bài viết không được hỗ trợ

en: Untrusted user
vi: Người dùng không đáng tin

en: Update
vi: Cập nhật

en: Update %s now
vi: Cập nhật %s ngay

en: Update all to use this layout.
vi: Cập nhật tất cả để sử dụng bố cục này.

en: Update the Relevanssi settings and rebuild the index
vi: Cập nhật cài đặt Relevanssi và xây dựng lại mục lục

en: Update to use this layout.
vi: Cập nhật để sử dụng bố cục này.

en: Updated option
vi: Đã cập nhật tùy chọn

en: Updating
vi: Đang cập nhật

en: Upload Error: Invalid NONCE
vi: Lỗi tải lên: NONCE không hợp lệ

en: Upload another file
vi: Tải lên tập tin khác

en: Upload file
vi: Tải lên tập tin

en: Use an existing CRED Post Form
vi: Sử dụng Biểu mẫu Bài viết CRED có sẵn

en: Use an existing Form
vi: Sử dụng biểu mẫu có sẵn

en: Use an existing View
vi: Sử dụng View có sẵn

en: Use an existing WordPress Archive
vi: Sử dụng Lưu trữ WordPress có sẵn

en: Use any button to trigger a dropdown menu by placing it within a .btn-group and providing the proper menu markup.
vi: Sử dụng nút bất kỳ để bật menu thả xuống bằng cách đặt nó trong một .btn-group và cung cấp thẻ đánh dấu menu phù hợp.

en: Use default 15px container padding
vi: Sử dụng tạo đệm hộp chứa 15 điểm ảnh mặc định

en: Use the %TITLE% placeholder to display the post title and the %COUNT% placeholder to display the number of comments.
vi: Sử dụng %TITLE% placeholder để hiển thị tiêu đề bài viết và %COUNT% placeholder để hiển thị số lượng bình luận.

en: Use the well as a simple effect on an element to give it an inset effect.
vi: Sử dụng các lỗ như hiệu ứng đơn giản trên một thành phần để tạo hiệu ứng dòng chảy.

en: Use this layout for
vi: Sử dụng bố cục này cho

en: Use this layout for %d %s
vi: Sử dụng bố cục này cho %d %s

en: Use this layout for displaying this post
vi: Sử dụng bố cục để hiển thị bài viết này

en: Use this layout for these post types:
vi: Sử dụng bố cục này cho các dạng bài viết này:

en: Used on
vi: Được dùng trong

en: User Email
vi: Email người dùng

en: User Guides
vi: Hướng dẫn Người dùng

en: User ID
vi: ID người dùng

en: User Login
vi: Người dùng đăng nhập

en: User Role:
vi: Vai trò người dùng:

en: User Spam Status
vi: Trạng thái spam của người dùng

en: User Status
vi: Trạng thái người dùng

en: User Url
vi: URL của người dùng

en: User View
vi: View người dùng

en: User basic data
vi: Dữ liệu cơ bản về người dùng

en: User fields
vi: Trường dữ liệu người dùng

en: Users fields
vi: Trường dữ liệu người dùng

en: Using %1$s
vi: Sử dụng %1$s

en: Using HTML and CSS to style layout cells
vi: Sử dụng HTML và CSS để tạo kiểu cho các ô bố cục

en: Using Layouts as Templates for Contents
vi: Sử dụng Bố cục như các Template cho Nội dung

en: Validation
vi: Phê duyệt

en: Version %s or higher required
vi: Yêu cầu phiên bản %s hoặc cao hơn

en: Vertical
vi: Dọc

en: Video Tutorial
vi: Video Hướng dẫn

en: Video URL
vi: URL video

en: View
vi: Xem

en: View (Content lists, custom searches, custom sliders)
vi: View (Danh sách nội dung, tìm kiếm tùy biến, con trỏ tùy biến)

en: View All
vi: Xem tất cả

en: View Widget Area
vi: Xem Vùng Widget

en: View layouts
vi: Xem các bố cục

en: View loop
vi: Vòng lặp View

en: View name
vi: Tên View

en: View not set
vi: View chưa được thiết lập

en: View purpose:
vi: Mục đích của View:

en: Visitors will be able to search through your content using different search criteria.
vi: Khách truy cập có thể tìm kiếm trong nội dung của bạn bằng các tiêu chí tìm kiếm khác nhau.

en: Visual Editor (post fields, text and images)
vi: Trình biên tập Trực quan (trường dữ liệu bài viết, văn bản và hình ảnh)

en: Visual editor Cell
vi: Ô soạn thảo trực quan

en: Visual effect when switching %stabs%s
vi: Hiệu ứng trực quan khi chuyển đổi các %stab%s

en: Want to edit Views, CRED forms and Layouts? Get the full <em>Toolset</em> package!
vi: Bạn muốn sửa biểu mẫu của Views, CRED và Layouts? Mua gói <em>Toolset</em> đầy đủ!

en: Warning popups blocked
vi: Đã chặn các cửa sổ cảnh báo

en: Wells
vi: Các lỗ

en: What content will this layout be for?
vi: Bố cục này sẽ được sử dụng cho nội dung nào?

en: What do you want to display in this cell?
vi: Bạn muốn hiển thị điều gì trong ô này?

en: What the theme would output
vi: Loại giao diện sẽ xuất ra

en: What to display if no layout is assigned to content
vi: Những mục cần hiển thị nếu bố cục không được gán với nội dung

en: When loading default layouts for current theme integration a bunch of layouts will be loaded for the major resources of your theme and assigned to them automatically.
vi: Khi tải các bố cục mặc định cho quá trình tích hợp giao diện hiện thời, một nhóm các giao diện sẽ được tải cho tài nguyên chính của giao diện và được gán cho chúng tự động.

en: When you use a caching plugin, it's important to clear the cache after editing layouts. You can set the maximal number of pages to refresh after saving a layout. If the layout is used on more pages than this maximum, the cache clearing will not be done automatically and you will need to clear cache manually. This option is designed to prevent long delays when editing layouts that display many pages.
vi: Khi bạn sử dụng plugin tạo cache, việc xóa cache sau khi chỉnh sửa các bố cục là rất quan trọng. Bạn có thể thiết lập số lượng trang tối đa để làm mới sau khi lưu một bố cục. Nếu bố cục được sử dụng trên nhiều trang hơn số tối đa này, việc xóa cache sẽ không được thực hiện tự động và bạn sẽ phải xóa cache bằng tay. Tùy chọn này được thiết kế để ngăn chặn thời gian trễ dài khi chỉnh sửa các bố cục sẽ hiển thị nhiều trang.

en: Where do you want to display the results?
vi: Bạn muốn hiển thị các kết quả ở vị trí nào?

en: While not always necessary, sometimes you need to put your DOM in a box. For those situations, try the panel component.
vi: Không phải lúc nào cũng cần thiết, đôi lúc bạn cần đặt DOM của bạn trong một hộp. Đối với các trường hợp đó, hãy thử thành phần của bảng điều khiển (panel).

en: White
vi: Trắng

en: Widget Area
vi: Vùng Widget

en: Widget Areas
vi: Vùng Widget

en: Widget settings
vi: Cài đặt Widget

en: Widget type:
vi: Loại Widget:

en: Width of the %stabs%s
vi: Chiều rộng của %stab%s

en: WordPress Archive (post archives, blog, search, ...)
vi: Lưu trữ WordPress (lưu trữ bài viết, blog, tìm kiếm,...)

en: WordPress Archive loop
vi: Vòng lặp Lưu trữ WordPress

en: WordPress Archives:
vi: Lưu trữ WordPress:

en: Working with accordion
vi: Hoạt động với accordion

en: Working with file {1} of {2}
vi: Đang làm việc với tập tin {1}/{2}

en: Working with tabs
vi: Hoạt động với tab

en: Year archives
vi: Lưu trữ theo năm

en: Yes
vi: Có

en: You are about to switch editing modes. Please note that this may change the content of the cell. Are you sure?
vi: Bạn chuẩn bị chuyển sang chế độ chỉnh sửa. Hãy lưu ý rằng việc này có thể thay đổi nội dung của ô này. Bạn có chắc chắn?

en: You are being redirectd. Please Wait.
vi: Bạn đang được chuyển hướng. Vui lòng đợi.

en: You are editing:
vi: Bạn đang chỉnh sửa:

en: You are using %1$s to design this page, but there is already a template <em>%2$s</em> created by %3$s for %4$s. This may work, but could produce visual glitches. Please consider using %5$s only for the template OR for this page.
vi: Bạn đang sử dụng %1$s để thiết kế trang này, nhưng đã có một template <em>%2$s</em> được tạo bởi %3$s cho %4$s. Điều này có thể có tác dụng, nhưng có thể tạo ra các trục trặc trực quan. Vui lòng cân nhắc chỉ sử dụng %5$s cho template OR trên trang này.

en: You are using the %s%s%s layout to design this page
vi: Bạn đang sử dụng bố cục %s%s%s để thiết kế trang này

en: You are using the embedded version of CRED. Install and activate the full version of CRED and you will be able to create custom forms.
vi: Bạn đang sử dụng phiên bản CRED nhúng. Cài đặt và kích hoạt phiên bản CRED đầy đủ và bạn sẽ có thể tạo các biểu mẫu tùy biến.

en: You are using the embedded version of Views. Install and activate the full version of Views and you will be able to create custom content-driven grids.
vi: Bạn đang sử dụng phiên bản Views nhúng. Cài đặt và kích hoạt phiên bản Views đầy đủ và bạn sẽ có thể tạo các lưới theo nội dung tùy biến.

en: You are using the embedded version of the Views Plugin and there are no Views available.
vi: Bạn đang sử dụng phiên bản nhúng của plugin Views và không có các View khả dụng.

en: You attempted to edit an item that doesn’t exist. Perhaps it was deleted?
vi: Bạn đã cố chỉnh sửa một mục không tồn tại. Có lẽ nó đã bị xóa?

en: You can add HTML to the slide description.
vi: Bạn có thể thêm HTML vào mô tả trang trình chiếu.

en: You can add only audio.
vi: Bạn chỉ có thể thêm audio.

en: You can add only images.
vi: Bạn chỉ có thêm ảnh.

en: You can add only video.
vi: Bạn chỉ có thể thêm video.

en: You can create one or download pre-built modules using the Module Manager plugin.
vi: Bạn có thể tạo một hoặc tải về các module tích hợp bằng plugin Module Manager.

en: You can download Relevanssi it from %3$swordpress.org%4$s and ask your site administrator to install it.
vi: Bạn có thể tải về Relevanssi từ %3$swordpress.org%4$s và yêu cầu quản trị viên trang web của bạn cài đặt nó.

en: You can download pre-built modules using the Module Manager plugin.
vi: Bạn có thể tải về module tích hợp sẵn bằng plugin Module Manager

en: You can either make it writable by the server or download the exported layouts and save them yourself.
vi: Bạn có thể cho phép máy chủ ghi hoặc tải về các bố cục đã xuất và tự lưu chúng.

en: You can enable or disable the Toolset Admin Bar Menu that is displayed on the frontend.
vi: Bạn có thể bật hoặc tắt Menu Thanh Quản trị Toolset được hiển thị trên frontend.

en: You can enter the page title or paste the URL of a page, copied from the site's front-end.
vi: Bạn có thể nhập tiêu đề trang hoặc dán URL của trang, được sao chép từ front-end của trang web.

en: You can only use an image file here
vi: Bạn chỉ có thể sử dụng tập tin hình ảnh tại đây

en: You can see this message because you are logged in as a user who can assign Layouts. <br>Your visitors won't see this message.
vi: Bạn có thể xem tin nhắn này vì bạn đã đăng nhập với tư cách người dùng có thể gán Layouts. <br>Khách truy cập của bạn sẽ không thể xem tin nhắn này.

en: You can set from here a default fallback to display a resource when layout is not assigned to it.
vi: Bạn có thể thiết lập tại đây thao tác dự phòng mặc định để hiển thị tài nguyên khi bố cục không được gán cho nó.

en: You can set from here a default parent layout to be assigned to all layouts of your website.
vi: Bạn có thể thiết lập tại đây bố cục cha mẹ mặc định sẽ được gán cho tất cả các bố cục trong trang web của bạn.

en: You can't insert another cell of this type. Only one cell of this type is allowed per layout.
vi: Bạn không thể chèn ô khác của dạng này. Chỉ cho phép một ô thuộc dạng này/bố cục.

en: You can't use %s as a parent layout as it or one of its parents has the current layout as a parent.
vi: Bạn không thể sử dụng %s làm bố cục cha/mẹ vì nó hoặc mục cha/mẹ của nó có bố cục hiện thời là bố cục cha/mẹ.

en: You cannot drag the cell into the target row because the cell is %NN% columns wide and the target row has only %MM% free columns. %OO%To move this cell, first resize it and make it at most %MM% columns wide.
vi: Bạn không thể kéo ô này đến dòng mục tiêu vì ô này có chiều rộng là %NN% cột và dòng mục tiêu chỉ có %MM% cột trống. %OO%Để di chuyển ô này, trước tiên hãy thay đổi kích thước của nó và tận dụng hết chiều rộng của %MM% cột.

en: You cannot drag to here
vi: Bạn không thể kéo vào đây

en: You currently have no menus assigned to this theme location. Go to %sAppearance -> Menus -> Manage Locations%s and assign a menu to appropriate location.
vi: Bạn hiện không có các menu được gán cho địa điểm giao diện này. Đi đến mục %sGiao diện -> Menu -> Quản lý Địa điểm%s và gán menu cho địa điểm phù hợp.

en: You do not have permissions for that.
vi: Bạn không có các giấy phép cho việc đó.

en: You don't have permission to perform this action!
vi: Bạn không có quyền thực hiện thao tác này!

en: You don't have permission to perform this action.
vi: Bạn không có quyền thực hiện thao tác này.

en: You have not selected any field to be indexed in Relevanssi searches. Please select some below.
vi: Bạn chưa chọn bất kỳ trường dữ liệu cần được tạo mục lục trong các tìm kiếm Relevanssi. Vui lòng chọn vài mục dưới đây.

en: You just added a child layout cell to %s%s%s layout. Now, you need to create the layout that will appear inside this cell.\r\n.
vi: Bạn đã chỉ thêm ô bố cục con vào bố cục %s%s%s. Giờ bạn cần tạo bố cục sẽ xuất hiện phía bên trong của ô này.\r\n.

en: You must define a regular expression for Toolset_CakePHP_Validation::custom()
vi: Bạn phải định nghĩa biểu thức thông thường dành cho Toolset_CakePHP_Validation::custom()

en: You must define a regular expression for WPToolset_Cake_Validation::custom()
vi: Bạn phải định nghĩa biểu thức thông thường cho WPToolset_Cake_Validation::custom()

en: You must define a regular expression for Wpcf_Cake_Validation::custom()
vi: Bạn phải định nghĩa \"biểu thức thông thường\" cho Wpcf_Cake_Validation::custom()

en: You must define the $operator parameter for Toolset_CakePHP_Validation::comparison()
vi: Bạn phải định nghĩa $operator parameter for Toolset_CakePHP_Validation::comparison()

en: You must define the $operator parameter for WPToolset_Cake_Validation::comparison()
vi: Bạn phải định nghĩa tham số $operator cho WPToolset_Cake_Validation::comparison()

en: You must define the $operator parameter for Wpcf_Cake_Validation::comparison()
vi: Bạn phải định nghĩa tham số $operator cho Wpcf_Cake_Validation::comparison()

en: You need Views to perform this action.
vi: Bạn cần Views để thực hiện thao tác này.

en: You need to install <strong>Relevanssi</strong>
vi: Bạn cần cài đặt <strong>Relevanssi</strong>

en: You need to select a layout for this page. The layout selection is available in the page editor.
vi: Bạn cần chọn một bố cục cho trang này. Việc lựa chọn bố cục khả dụng trên trình soạn thảo trang web.

en: You should create child layouts that fit into this space and then assign them to content. The parent layout (%s) should not be assigned to content, but only its children layouts.
vi: Bạn nên tạo các bố cục con phù hợp với không gian này và sau đó gán chúng cho nội dung. Không nên gán bố cục cha/mẹ (%s) cho nội dung, chỉ nên gán cho các bố cục con của nó.

en: You should define either an ID or one class for this cell to style its CSS
vi: Bạn nên định nghĩa một ID hoặc một lớp cho ô này để tạo kiểu CSS

en: You will go to the official Bootstrap documentation, explaining all the options and CSS classes to create a {{title}}
vi: Bạn sẽ đi truy cập tài liệu Bootstrap chính thức, tài liệu sẽ giải thích tất cả tùy chọn và các lớp CSS để tạo một {{title}}

en: YouTube video
vi: Video YouTube

en: Your layout design will not yet show on WooCommerce products, because WooCommerce is using a template file that doesn't display the layout.
vi: Thiết kế bố cục của bạn sẽ không hiển thị trên các sản phẩm WooCommerce vì WooCommerce  đang sử dụng tập tin template không hiển thị bố cục.

en: Your security credentials have expired. Please reload the page to get new ones.
vi: Các chứng nhận bảo mật của bạn vừa hết hạn. Vui lòng tải lại trang để mua các chứng nhận mới.

en: Your site has one list of custom fields to index. This means that all the text searches will return results from these custom fields.
vi: Trang web của bạn có một danh sách các trường dữ liệu cần tạo mục lục. Điều này có nghĩa là tất cả tìm kiếm văn bản sẽ trả các kết quả từ những trường dữ liệu tùy biến này.

en: Your theme has not specified a framework.
vi: Giao diện của bạn chưa định rõ khung làm việc.

en: and more…
vi: và xem thêm...

en: conditional output
vi: đầu ra có điều kiện

en: create
vi: tạo

en: delete
vi: xóa

en: edit
vi: sửa

en: eg. https://www.youtube.com/watch?v=vHkRZ-70SRs
vi: ví dụ https://www.youtube.com/watch?v=vHkRZ-70SRs

en: file
vi: tập tin

en: for
vi: dành cho

en: image
vi: ảnh

en: in queue
vi: đang chờ

en: layout was
vi: bố cục này được

en: layouts were
vi: các bố cục này được

en: optional
vi: tùy chọn

en: or
vi: hoặc

en: post title, content and fields
vi: tiêu đề bài viết, nội dung và trường dữ liệu

en: redo
vi: làm lại

en: search form
vi: biểu mẫu tìm kiếm

en: search results
vi: kết quả tìm kiếm

en: undo
vi: hoàn tác

en: wpv_add_dismiss_message is deprecated and should not be used. you will need to implement your own method to manage admin messages.
vi: wpv_add_dismiss_message đã bị vô hiệu hóa và sẽ không được sử dụng. Bạn sẽ phải thực thi phương thức của riêng mình để quản lý tin nhắn quản trị.

en: wpv_dismiss_message_ajax is deprecated and should not be used. you will need to implement your own method to manage admin messages.
vi: wpv_dismiss_message_ajax đã bị vô hiệu và sẽ không được sử dụng. Bạn sẽ phải thực thi phương thức của riêng mình để quản lý tin nhắn quản trị.
